Hạng B1
9/9/15
88
132
33
Giá ở SG tốt hơn HN nhiều á bác, do xe nhập về ít nên ít thấy chạy ngoài đường. Đa phần đại lý đang rất ít xe. Tuổi đời em nó ở VN cũng chỉ 6 tháng nên ít cũng là điều hiển nhiên, bác muốn xem Vitara bao nhiêu chiếc mời bác vô hội Vitara 2015 trên facebook https://www.facebook.com/groups/SuzukiVitaraVietnam2015/?ref=br_tf
Chiếc xe ra 6 tháng roi mà doanh số như vậy thì người tiêu dùng sẽ đặt dấu chấm hỏi to đùng?
tháng vừa rồi, nguyên các tỉnh miền trung mà bán có 1 xe, Miền nam thì 22 xe.

Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong
Hôm nọ ra xem thấy bộ bu-lông bắt bánh xe là đầu bu lông thường, không phải loại con ốc có mũ, mạ crom nên nhìn xấu quá.
Đúng là phần nhựa cánh cửa xe nhìn rất lởm

Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
Chiếc xe ra 6 tháng roi mà doanh số như vậy thì người tiêu dùng sẽ đặt dấu chấm hỏi to đùng?
tháng vừa rồi, nguyên các tỉnh miền trung mà bán có 1 xe, Miền nam thì 22 xe.

Em không muốn đôi co với bác về chuyện này nhưng em thấy bác có vẻ cay cú với em Vit nói riêng và Su nói chung. 6 tháng toàn quốc đã tiêu thụ khoảng 443 chiếc, chưa tính đơn hàng đặt do đa phần đều phải chờ. Su bán được thì Su nhờ, em chả được đồng keng nào nhưng so với truyền thống xe Su thì em Vitara được người tiêu dùng toàn quốc đón nhận khá ngạc nhiên. Bác cứ chê đi, đi mà mua mấy em lắp ráp VN tiêu chuẩn an toàn VNCap, hội Su Vit cũng không muốn người như bác gia nhập đâu, em nói thật :)

Cảm nhận nhanh Suzuki Vitara 2016 tại Việt Nam

Hạng B1
9/9/15
88
132
33
Em không muốn đôi co với bác về chuyện này nhưng em thấy bác có vẻ cay cú với em Vit nói riêng và Su nói chung. 6 tháng toàn quốc đã tiêu thụ khoảng 443 chiếc, chưa tính đơn hàng đặt do đa phần đều phải chờ. Su bán được thì Su nhờ, em chả được đồng keng nào nhưng so với truyền thống xe Su thì em Vitara được người tiêu dùng toàn quốc đón nhận khá ngạc nhiên. Bác cứ chê đi, đi mà mua mấy em lắp ráp VN tiêu chuẩn an toàn VNCap, hội Su Vit cũng không muốn người như bác gia nhập đâu, em nói thật :)

View attachment 502646
Giai đoạn chuẩn bị về.. dự báo giá 699 ( sale dự )... vừa về... giá báo chính thức: 729... triển lãm báo 739...... sau triển lãm đăng bán 759...........
SUZUKI VN có vấn đề lớn về sale !! Rất thương em Vitara 2015 này khi mỗi lần thấy Ford Ecosport chạy đầy đường còn ẻm thì mới gặp một lần duy nhất!!

• Like
Reactions: huy-nt
Hạng B2
4/1/14
175
1.421
93
Tucson 2016 người ta xài động cơ GDI, còn VN nhập về động cơ Nu MPI, y chang con Tucson già đang chạy... :p, khác kiểu dáng thôi, Tucson 2011 già dẫn động 4 bánh nhá :p, hàng mới 2016 chỉ 2WD thôi mà là FWD mới đau. Mình không quan trọng kiểu dáng cho mấy, bộ lòng mới quan trọng :p
Theo tôi biết Tucson 2011 động cơ Theta II chứ không phải Nu, khác nhau nhiều đấy anh ạ. Vấn đề nữa là tùy chọn động cơ về VN không chỉ là vấn đề kỹ thuật và cả vấn đề kinh tế nữa nên anh không thể suy nghĩ đơn giản như vậy được, hãng xe không tính kinh tế, nhập về theo ý thích của vài cá nhân đơn lẻ như anh thì chết sạch.

• Like
Reactions: brian_adam
Hạng F
4/1/08
8.300
111.942
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Nói 1 cách khách quan, mình đã giới thiệu mấy người coi xe nhưng đều tiếc nuối ra đi tìm tình yêu khác.

Cùng 1 lý do: Su không chịu chơi, nhập về nhỏ giọt, giá lại không như mơ ước.

Đời nhiều cám dỗ, phải yêu lắm mới cố đợi chờ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/7/16
38
29
18
Xe này quá tốt trong tầm giá ! giá tốt nhiều option hơn con creta củ cò ! đắt hơn eco nhưng chất hơn

Tập Lái
27/7/16
38
29
18
Hai ông ksthuynh với mietvuon có mặt đủ các top bàn về suv top nào cũng chê, còn nào chả có khuyết điểm, tiền ít đòi hít .... thơm sao, tiền nhiều thì xúc benley betayga đi cho hoàn hảo ! Trước cũng tham khảo sò và cap 2016 sau có ông anh sale bên chevy nói thẳng nếu chú mua cho gia đình đừng mua cap con này hệ thống điện mau xuống cấp và sẽ có nhiều vấn đề về sau, lúc đó em qúa sốc sâu mà còn chê xe hãng mình nên em từ bỏ luôn, hai trang tạp chí đánh giá ô tô danh tiếng thế giới là topgear của mỹ và carbuyer của Anh quốc đánh giá con vintara này 3.7 sao trong khi captival 2 sao con ecosport 2 sao, con outlander sport chỉ 2 sao. Nhưng ve vn Eco vẫn bán chạy hơn vịt ! Hai trang đó chấm điểm xe toyota cực thấp con cao điểm nhất lại là xe ế nhất việt nam gt86 , chốt lại thích xe nào mua xe đó nó phù hợp với gia đình mình và túi tiền là đc, suzuki là thương hiệu ko lớn trong ngành xe hơi nhưng động cợ cực bền đã đc kiểm chứng, em vịt này option quá đầy đủ tính năng an toàn giá 730 chai với xe nhập còn hơn bọn khốn nạn VAMA lợi dụng thông tư 20 lắp ráp xe thì cùi, hậu mãi như ccc vụ bán tải mazda đang ầm ỹ bên otofun kìa ! Mua xe cho mình chứ ko mua xe cho hàng xóm hay thiên hạ, thích thì mua nghe người nọ người kia mệt, nhà tôi đã đặt cọc em vịt tháng 9 lăn bánh và cảm thấy hài lòng ! Ps diễn đàn này còn một bộ phận éo có bằng lái thậm chí chưa chạm vào vô lăng ô tô mà ném đá chê bai như đúng rồi, một bộ phận sâu hãng khác rất rẻ rách vào box hãng khác chê bai, điển hình là thằng miệt vườn, gừng nói thật là chào thân ái và đi ái vào mặt mấy bạn đó

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/11
4.167
88.241
113
Hai ông ksthuynh với mazda6 có mặt đủ các top bàn về suv top nào cũng chê, còn nào chả có khuyết điểm, tiền ít đòi hít .... thơm sao, tiền nhiều thì xúc benley betayga đi cho hoàn hảo ! Trước cũng tham khảo sò và cap 2016 sau có ông anh sale bên chevy nói thẳng nếu chú mua cho gia đình đừng mua cap con này hệ thống điện mau xuống cấp và sẽ có nhiều vấn đề về sau, lúc đó em qúa sốc sâu mà còn chê xe hãng mình nên em từ bỏ luôn, hai trang tạp chí đánh giá ô tô danh tiếng thế giới là topgear của mỹ và carbuyer củ Anh quốc đánh giá con vintara này 3.7 sao trong khi captival 2 sao con ecosport 2 sao, con outlander sport chỉ 2 sao. Nhưng ve vn Eco vẫn bán chạy hơn vịt ! Hai trang đó chấm điểm xe toyota cực thấp con cao điểm nhất lại là xe ế nhất việt nam gt86 , chốt lại thích xe nào mua xe đó nó phù hợp với gia đình mình và túi tiền là đc, suzuki là thương hiệu ko lớn trong ngành xe hơi nhưng động cợ cực bền đã đc kiểm chứng, em vịt này option quá đầy đủ tính năng an toàn giá 730 chai với xe nhập còn hơn bọn khốn nạn VAMA lợi dụng thông tư 20 lắp ráp xe thì cùi, hậu mãi như ccc vụ bán tải mazda đang ầm ỹ bên otofun kìa ! Mua xe cho mình chứ ko mua xe cho hàng xóm hay thiên hạ, thích thì mua nghe người nọ người kia mệt, nhà tôi đã đặt cọc em vịt tháng 9 lăn bánh và cảm thấy hài lòng ! Ps diễn đàn này còn một bộ phận éo có bằng lái thậm chí chưa chạm vào vô lăng ô tô mà ném đá chê bai như đúng rồi, một bộ phận sâu hãng khác rất rẻ rách vào box hãng khác chê bai, điển hình là thằng miệt vườn, gừng nói thật là chào thân ái và đi ái vào mặt mấy bạn đó

Anh quote giùm còm nào mazda6. Chê Suzuki Vítara 2015 ???
Nếu ko trích được thì lần sau rút kinh nghiệm trước khi còm nhé!!

Chỉnh sửa cuối: