Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Xưa e chạy Morning SLX có sao đâu, chạy êm ru à.
àh, về mục này thì ổn, không bị gì hết, do trước đây cốp sau không đóng chặt nên bị gió lọt vào, sau khi phát hiện ra thì đóng chặt lại thì hết.
Nói chung: khâu lắp ráp các vật linh tinh không quan trọng thì TH chưa good, còn lại đều good

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Lại một người nữa giống như tôi...nên hiểu sự bức xúc bác, xe em gấp đôi giá trị xe bác cảm giác của em như thế nào chắc có đồng cảnh ngộ như bác mới hiểu keke.
:3dyte::3dyte::3dyte:
bị tiêm cho 1 nhát nhớ đời sau này quan thề chỉ có import car import car....
àh, trước đây cũng tính mua Picanto nhập nhưng chỉ có 03 máy . . . . mua TH 04 máy ngon hơn . . . về sau nếu có điều kiện mua xe > 800 chai thì cân nhắc lại hihihihihi

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
xe nhập ngon hơn hẳn ạ.em phục bác lắm lắm mua xe thế này mệt phết.cơ mà tiền nào của ấy
Ui, nếu xem như là V2 thì có nhiều yếu tố thú vị lắm đấy, trãi qua thời gian cực khổ thì mới biết nâng niu nó, tắm em hàng ngày, che mưa che gió cho em hằng ngày, ho hay sổ mũi chút là bồng đi garage ngay . . . hihihihi . . . nhờ vậy mà V2 lúc nào cũng thơm tho và sẵn sàng chiến đấu hihihi . . . .

Tập Lái
2/2/15
12
4
3
113
mình cũng mới mua morning 1.0 mt . ra biển hết 360 tr . nói chung đi cũng được ( chắc do xe mới đầu tiên của mình ) . chạy ngoài quốc lộ ngày đầu tiên ồn kinh khủng , điếc tai kể cả đi ở 60 km/h . Sau về đến TP thì êm hơn . Xăng mới check hết 6,5 L/100 km đường hỗn hợp , máy lạnh mức 1 . Máy khởi động êm ru, ko bật máy lạnh có khi ko nghe , cầm vô lăng tưởng xe đang im lặng :3dchientrung: . Nói chung dòng này đi trong TP tiện lợi êm ái . chứ đường trường xe nhỏ nào cũng mệt . Khi xe ổn định rồi chắc chỉ 6l/TP , 5 L đường trường thôi .

• Like
Reactions: quachminhtri
Tập Lái
2/2/15
12
4
3
113
Ui, nếu xem như là V2 thì có nhiều yếu tố thú vị lắm đấy, trãi qua thời gian cực khổ thì mới biết nâng niu nó, tắm em hàng ngày, che mưa che gió cho em hằng ngày, ho hay sổ mũi chút là bồng đi garage ngay . . . hihihihi . . . nhờ vậy mà V2 lúc nào cũng thơm tho và sẵn sàng chiến đấu hihihi . . . .

Lúc trước mình cũng đi toàn xe cũ : matiz 235 tr (phải chiếc bị ngập, may bán lại được 200) mazda 323 xọc xạch gần 300 tr. mazda6 2003 390 tr ( chiếc này đi ngon ) và 1 số chiếc vớ vẩn . Cuối cùng bức bí quá làm chiếc morning mới bây giờ . Nói chung là yên tâm , thoải mái đặc biệt về tinh thần . Mặc dù xe vỏ mỏng, trang thiết bị thô sơ nhất nhưng đi trong phố vẫn êm và thoải mái . Mình hiểu bạn vì cũng hoàn cảnh như mềnh . 5 năm nữa làm hẳn chiếc xịn , còn chiếc này để cho thuê dịch vụ :)

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
mình cũng mới mua morning 1.0 mt . ra biển hết 360 tr . nói chung đi cũng được ( chắc do xe mới đầu tiên của mình ) . chạy ngoài quốc lộ ngày đầu tiên ồn kinh khủng , điếc tai kể cả đi ở 60 km/h . Sau về đến TP thì êm hơn . Xăng mới check hết 6,5 L/100 km đường hỗn hợp , máy lạnh mức 1 . Máy khởi động êm ru, ko bật máy lạnh có khi ko nghe , cầm vô lăng tưởng xe đang im lặng :3dchientrung: . Nói chung dòng này đi trong TP tiện lợi êm ái . chứ đường trường xe nhỏ nào cũng mệt . Khi xe ổn định rồi chắc chỉ 6l/TP , 5 L đường trường thôi .
Về độ ồn thì khi so với các xe cùng khoảng giá thì morning vẫn ok hơn đó pác, trước đây do sơ ý vụ đóng cửa nên nghe ồn thôi . . . .

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Lúc trước mình cũng đi toàn xe cũ : matiz 235 tr (phải chiếc bị ngập, may bán lại được 200) mazda 323 xọc xạch gần 300 tr. mazda6 2003 390 tr ( chiếc này đi ngon ) và 1 số chiếc vớ vẩn . Cuối cùng bức bí quá làm chiếc morning mới bây giờ . Nói chung là yên tâm , thoải mái đặc biệt về tinh thần . Mặc dù xe vỏ mỏng, trang thiết bị thô sơ nhất nhưng đi trong phố vẫn êm và thoải mái . Mình hiểu bạn vì cũng hoàn cảnh như mềnh . 5 năm nữa làm hẳn chiếc xịn , còn chiếc này để cho thuê dịch vụ :)
Thật ra giờ sợ xe cũ lắm, cho dù biết rõ nguồn gốc và xe được bảo dưỡng tốt nhưng để xe hoạt động thì cả ngàn linh kiện, ngàn thiết bị cùng hoạt động, thời gian qua dần và các thiết bị xuống cấp dần . . . cố gắng cày . . . hihihihihi . . .

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Nó ồn do cái vỏ xe bác ơi, em chạy con Forte vỏ Good year ồn kinh khủng, nghe như dội boom. Ra Hùng Cường thay 4 quả Kumho êm ru, trước chạy toàn nghe tiếng boom ko nghe tiếng máy nổ, giờ toàn nghe tiếng máy, cứ tưởng như xe mình xuống máy rồi :D

• Like
Reactions: matizxanh
Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Nó ồn do cái vỏ xe bác ơi, em chạy con Forte vỏ Good year ồn kinh khủng, nghe như dội boom. Ra Hùng Cường thay 4 quả Kumho êm ru, trước chạy toàn nghe tiếng boom ko nghe tiếng máy nổ, giờ toàn nghe tiếng máy, cứ tưởng như xe mình xuống máy rồi :D
Tks Pác nhe, mình cũng nghe nhiều người nói thay vỏ lắm, thay Mít (lốp béo) ấy . . .