Hạng B2
23/11/06
363
8
18
43
Tp.HCM
Theo dõi từ đầu bài thì rất thích con này. Xe mạnh, lái tốt lại ít hao nhiên liệu.
Bác Kombat cũng rất sành về xe, lái cũng giỏi nữa. Nhưng liệu chuyện liên tục vi phạm tốc độ khi lưu thông có phải là chuyện đáng tự hào hay kg mà mình thấy bác viết trong bài với vẻ rất tự hào vậy?
Có thể bác nhiều tiền để đóng tiền phạt, hay quen biết lớn để kg sợ xxx. Nhưng thiết nghĩ mấy chuyện đó cũng kg nên khoe ra để tự hào như vậy.
Mình đọc đến đoạn bác và con BIM 760 phi trên Võ Văn Kiệt với tốc độ trên 120 dưới trời mưa to và bị mất lái mà hãi.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Theo dõi từ đầu bài thì rất thích con này. Xe mạnh, lái tốt lại ít hao nhiên liệu.
Bác Kombat cũng rất sành về xe, lái cũng giỏi nữa. Nhưng liệu chuyện liên tục vi phạm tốc độ khi lưu thông có phải là chuyện đáng tự hào hay kg mà mình thấy bác viết trong bài với vẻ rất tự hào vậy?
Có thể bác nhiều tiền để đóng tiền phạt, hay quen biết lớn để kg sợ xxx. Nhưng thiết nghĩ mấy chuyện đó cũng kg nên khoe ra để tự hào như vậy.
Mình đọc đến đoạn bác và con BIM 760 phi trên Võ Văn Kiệt với tốc độ trên 120 dưới trời mưa to và bị mất lái mà hãi.

Hi bác, cám ơn bác đax góp ý tuy nhiên bác đọc kỹ lại đoan tốc độ sẽ thấy em chả có gì tự hào, thứ nhất đó là vi phạm và thứ 2 là mất tiền. Tuy nhiên em có ghi mấy lần đó đa số đi tỉnh xa, và mấy khoản e thấy không đáng, như vừa tới biển báo hết 50. Hoặc đổ dốc hơi chớm lố tốc độ. Em đi đây đos nhiều nên chuyện lố gần chục km thì trong Sti hầu như ko cảm nhận đc. 50 và 60 e nói thật nó chậm như nhau. Nếu bác đi tỉnh nhiều sẽ thấy! Trong tp hau het em chạy rất rất điềm đạm!! Lần 8x/50 tại biên hoà, e đi khuya, đoạn đó xe tải chạy có lẽ che biển báo tp mà em ko chú ý do đo e bị phạt.

Hạng B2
13/10/06
298
376
63
Bài cảm nhận hay quá, đúng là đam mê xe và tốc độ.

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Bác chủ thật có điều kiện để trải nghiệm, thích quá.

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Em rất thích bài viết của bác chủ,nhờ bác mà em biết thêm chút ít về dòng Subaru này, dòng xe cực chất nhưng rất kén khách tại Việt Nam, chỉ dành cho những ai thực sự đam mê, hiểu biết và chịu chơi xe. Em chờ các bài viết tiếp của bác chủ.

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
bác Kombat cho em hỏi là chỗ hút khi của STI ở trên nắp capo là rất có lợi khi qua chỗ ngập phải ko bác. Vậy là chỉ bị thủy kích khi nước ngập qua nắp capo à ( giống trên Fortuner).

Hạng D
9/5/09
3.408
16.122
113
bác Kombat cho em hỏi là chỗ hút khi của STI ở trên nắp capo là rất có lợi khi qua chỗ ngập phải ko bác. Vậy là chỉ bị thủy kích khi nước ngập qua nắp capo à ( giống trên Fortuner).
Hốc gió làm mát khí thải trước khi đưa vào lại buồng đốt, khác với họng hút gió phía trước xe nên chả giúp gì cho việc lội nước đâu bác

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Vậy sti này họng hút gió phía trước nó có cao hơn so với mazda 3 hay kia k3 ko bác. Em thấy bác kombat chạy võ văn kiệt mà mất lái chắc nước phải lên hơn nửa bánh