Tập Lái
16/9/16
28
21
8
36
cách đây 2 năm, cũng ham hố gắn camera xịn khi mới mua xe.
Thế là chơi luôn con f890g cái chát gần 3tr5 thì phải.
Xe ít đi, chủ yếu đậu trong nhà, tuần đi có 1 - 2 lần.
Vậy mà sau 1 năm, camera sau hư, được thay cho free.
về mấy tháng sau, camera trước chết dần sensor nên chỉ còn xài được camera sau.
giờ thì camera sau (cái thứ 2 được thay free) cũng chập chờn kết nối sắp die.
Trong khi xe mấy anh bạn xài camera cùi, để phơi nắng ầm ầm thì ko sao.

Mình thấy ko hài lòng mấy với chất lượng.
Giờ mình chọn một con Xiaomi Yi car mijia gì đó, cảm biến sony, hơn 1 chẹo, còn muốn có gps, bla bla, thậm chí check vị trí xe bất cứ lúc nào, bỏ thêm 1 triệu gắn cái hộp đen là ngon choét.
Combo này ăn đứt con f890g hoặc tương tự.

Bonus thêm cái clip duy nhất làm từ f890g:
https://youtu.be/CP_QFsI2xRA

Tập Lái
3/8/16
37
22
8
46
Em cũng tính mua bộ này thay cho bộ Vietmap K12 (2 cam) đang bị chập chờn lúc có điện lúc mất điện...mọi người cho em hỏi giờ gỡ camera sau dán lên kính bằng keo 3M 3 năm rồi có bị trầy kính không vậy ? có chú ý điều gì không mọi người, do em gà vụ tháo miếng keo 3M...nghe nói thằng này dính chắc lắm nên em sợ cạy cục 1 hồi trầy cái kính sau tè le thì khổ :)
Giờ mình nên mua bộ HP f890g+RC3 hay mua bộ HP f870X+RC3 vậy mọi người ?
Thanks các bác tư vấn cho em

Em cũng tính mua bộ này thay cho bộ Vietmap K12 (2 cam) đang bị chập chờn lúc có điện lúc mất điện...mọi người cho em hỏi giờ gỡ camera sau dán lên kính bằng keo 3M 3 năm rồi có bị trầy kính không vậy ? có chú ý điều gì không mọi người, do em gà vụ tháo miếng keo 3M...nghe nói thằng này dính chắc lắm nên em sợ cạy cục 1 hồi trầy cái kính sau tè le thì khổ :)
890 ngưng sx 1 năm rồi a, giờ chỉ còn 870x thôi ah

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Mình thì dùng HP F870 lâu rồi, tầm 10/2015 đến nay vẫn ok, camera vẫn hoạt động. Nhưng chất lượng ảnh có giảm ko như hồi đầu. Thẻ nhớ gắn kèm vẫn ok.
Mình mua 2015 giá 4,3 tr cũng khá đắt; nhưng em nó có GPS, Tốc độ, Wifi và kết hợp bản đồ Google map để biết mình đã đi đâu trong ngày.

Tập Lái
3/8/16
37
22
8
46
Xe Innova thì cam sau (RC3) thì dây có đủ dài để dán lên kính sau xe không vậy mọi người ?