Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Vâng bác
biển xe có hai loại dài và ngắn
một biển phía trước, một biển phía sau ...
không bắt buộc biển dài ngay ngắn phải nằm cố định trước hay sau
và cũng không bắt buộc một xe phải có mặt hai biển dài, hai biển ngắn hay một dài một ngắn ..
Tóm lại lắp biển nào cũng được, miễn là biển đúng qui chuẩn/"xịn" của BCA cấp

Nếu đúng ra thì việc dập biển phải làm sau khi đăng kiểm và trong chỗ tờ khai có chỗ ý kiến của chủ xe, ta có thể ghi yêu cầu cấp loại biển dài/ngắn / số lượng....
Tuy nhiên đa phần họ làm sẵn theo số đông là một dài một ngắn cho nên bác nào cần biển dài/biển ngắn thêm thì phải làm thêm (cái này dân chịu thiệt mà không cãi)

Ở ta nó thế rồi, bác cứ chịu thiệt thêm <1 triệu để làm thêm một biển dài theo form xe cho hợp
Không ai bắt bẻ gì cả, nếu bắt bẻ thì là dân bắt bẻ xxx tự ý cấp biển làm sẵn không phù hợp với form xe

Cho nên việc bác nói trên về 2 biển dài là sai luật em mới cãi :D

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Vâng bác
biển xe có hai loại dài và ngắn
một biển phía trước, một biển phía sau ...
không bắt buộc biển dài ngay ngắn phải nằm cố định trước hay sau
và cũng không bắt buộc một xe phải có mặt hai biển dài, hai biển ngắn hay một dài một ngắn ..
Tóm lại lắp biển nào cũng được, miễn là biển đúng qui chuẩn/"xịn" của BCA cấp

Nếu đúng ra thì việc dập biển phải làm sau khi đăng kiểm và trong chỗ tờ khai có chỗ ý kiến của chủ xe, ta có thể ghi yêu cầu cấp loại biển dài/ngắn / số lượng....
Tuy nhiên đa phần họ làm sẵn theo số đông là một dài một ngắn cho nên bác nào cần biển dài/biển ngắn thêm thì phải làm thêm (cái này dân chịu thiệt mà không cãi)

Ở ta nó thế rồi, bác cứ chịu thiệt thêm <1 triệu để làm thêm một biển dài theo form xe cho hợp
Không ai bắt bẻ gì cả, nếu bắt bẻ thì là dân bắt bẻ xxx tự ý cấp biển làm sẵn không phù hợp với form xe

Cho nên việc bác nói trên về 2 biển dài là sai luật em mới cãi :D

Mình làm biển dài rồi.........mà chưa dám lắp :))

Hạng B1
20/9/15
51
157
33
42
Mình mới xuống cọc 1 em 508 trắng Ngọc Trinh. không biết có phải là quyết định sáng suốt không đây? :3dchongchong:

• Like
Reactions: tieuthieugia
Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Mình mới xuống cọc 1 em 508 trắng Ngọc Trinh. không biết có phải là quyết định sáng suốt không đây? :3dchongchong:
bác mua ở đâu vậy, cứ chạy thôi bác.
Có gì cần trao đổi bác cứ hỏi anh em trong hội/nhóm FB nhen

Hạng B1
20/9/15
51
157
33
42
Mình mua ở peugeot Phú Mỹ Hưng Bác ạ. Tuần sau lấy xe. Bác inbox mình số điện thoại có gì alo xin tư vấn hoặc cafe, lai rai bác nhé. :3dgoidien:

Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Em cập nhật chi phí
Mới bảo dưỡng 20k km hôm nay, chi phí tấm 2.1 tr
Sau khi trừ khuyến mãi chiến dịch của Peugeot, em thanh toán tầm 1.4 triệu
Quá rẻ ạ.

• Like
Reactions: blackmagician