Tags
xc60
Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Icon hình đồng dollar báo hiệu gì?

Chào các bác, tháng rồi có việc đi Nhơn Trạch, Đồng Nai, sáng đó mình lái xe hướng đi từ quận 10 qua hầm Thủ Thiêm đến quận 2. Khi vừa ra khỏi hầm, bỗng nhiên thấy hiện icon hình $$ nhấp nhái trên HUD, chưa hiểu chuyện gì thì thấy phía trước có mấy anh CSGT đang bắt mấy xe (không phải một) chạy trước mình tấp vô lề. Mình hơi ngạc nhiên hổng lẽ xe thông minh tới độ biết sắp tốn tiền nên báo cho mình biết? Nhưng rồi xe mình chạy qua luôn mà không bị “chỉ” hay “thổi”. Chiều về, mình lấy điện thoại ra thủ sẵn, nếu ra khỏi hầm lại hiện cái icon $$ sẽ chụp lại ngay, nhưng nó êm ru không hiện lại.

Về nhà mình search tính năng XC60 nhưng không tìm thấy đoạn nào ghi về chi tiết này. Xin hỏi:
1. Có bác nào biết icon $$ hiện ra là báo hiệu gì không? Ở đây không có trạm thu phí.
2. Mấy xe ra khỏi hầm bị “thổi” là lỗi gì vậy? Có khi nào lỗi không bật đèn lúc chạy trong hầm không? XC60 mình để đèn chế độ auto, chui hầm, trời hơi tối là nó tự bật.

Nhân tiện, gửi vài tấm hình chụp chuyến về qua phà Cát Lái để các bác xem cho vui (vì lúc này đã chuẩn bị điện thoại sẵn sàng, rãnh mà, nên chụp luôn). Hình sắp đến phà, đang qua phà, chụp trên HUD và trên táp lô đồng hồ. View attachment 1943445 View attachment 1943446 View attachment 1943447

Hay bác đi thu tiền nên trong đầu mới toàn $$ :) em fun tí :)

Mà em thấy sao có cảnh bảo lốp non vậy bác (hay lại giống mấy con Audi lỗi cảnh báo áp xuất lốp nhỉ)

Hạng B1
21/3/13
67
88
33
56
Saigon
Ui, bác nhìn kỹ quá, lốp non thiệt đó bác, hôm đó là lần đầu tiên từ lúc mua xe mới thấy cảnh báo áp suất lốp. Nhưng chạy về tới nhà OK. Bơm lốp xong bác nhớ để nó calibraton lại nhen (có hướng dẫn trên xe). Xe chạy thế nào rồi bác?

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Ui, bác nhìn kỹ quá, lốp non thiệt đó bác, hôm đó là lần đầu tiên từ lúc mua xe mới thấy cảnh báo áp suất lốp. Nhưng chạy về tới nhà OK. Bơm lốp xong bác nhớ để nó calibraton lại nhen (có hướng dẫn trên xe). Xe chạy thế nào rồi bác?

Em hnay mới giải ngân xong, chiều mới được lấy xe về :) đang nôn quá mong cho đến buổi chiều :)

Nhưng xe của Bác ngon hơn, riêng cái bóng khí đấy là option ngon nhất của XC60. giá mà nó có cái đấy mà giá 2,15ty nhỉ :)

Hạng B1
6/6/05
98
1
6
39
Không có cả kính cách âm giống như các bản năm 2018 bác ah. Ko biết đi có bị ồn lắm ko nữa

Hạng B1
21/3/13
67
88
33
56
Saigon
Bác khongthem nói chiều "rước dâu", giờ này tối rùi, hóng chờ tin và hình ảnh mà sao chưa thấy!;)

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Bác khongthem nói chiều "rước dâu", giờ này tối rùi, hóng chờ tin và hình ảnh mà sao chưa thấy!;)

Báo cáo bác, hqua 3pm em sang lấy, quất thử khoảng 50km thì em có cảm nhận như sau:

1- Chống ồn tốt hơn xe CRV cũ của em (em đi 2 đời CRV, đời 1 là Model 2007, 2.4 AWD bản nhập mỹ, đời 2 là CRV 2015 lắp ráp trong nước), thân xe chắc chắn, độ bám đường tốt.

2- Tay lái hơi nhẹ quá (rất giống với tay lái xe Hàn), ở chế độ Sport thì nặng hơn chút

3- Chế độ Sport thì thốc ga máy kêu hơi tò (kiểu kêu ù ù....) nhưng phê không tưởng :)

4- Tối hqua mệt quá nên em chưa setup được cái gì cả, để tối nay em về em mò mẫm.

Chốt lại là rất đáng thời gian em chờ đợi (gần 2 năm) và thấy rất happy với em nó. Em sẽ cập nhật thêm :)

Tập Lái
22/5/19
21
21
3
31
Báo cáo bác, hqua 3pm em sang lấy, quất thử khoảng 50km thì em có cảm nhận như sau:

1- Chống ồn tốt hơn xe CRV cũ của em (em đi 2 đời CRV, đời 1 là Model 2007, 2.4 AWD bản nhập mỹ, đời 2 là CRV 2015 lắp ráp trong nước), thân xe chắc chắn, độ bám đường tốt.

2- Tay lái hơi nhẹ quá (rất giống với tay lái xe Hàn), ở chế độ Sport thì nặng hơn chút

3- Chế độ Sport thì thốc ga máy kêu hơi tò (kiểu kêu ù ù....) nhưng phê không tưởng :)

4- Tối hqua mệt quá nên em chưa setup được cái gì cả, để tối nay em về em mò mẫm.

Chốt lại là rất đáng thời gian em chờ đợi (gần 2 năm) và thấy rất happy với em nó. Em sẽ cập nhật thêm :)

Bác mới lấy em nó ạ. Cảm giác lái trong phố thế nào bác ơi?
Nhà em cũng đang định lấy em này mà đang đợi xem nốt X3 mới thế nào. Hôm trước giới thiệu đi ngồi thử cũng mê quá trời. Bên trong ngồi thích hơn Q5.

Với cả bác lấy màu gì đó ạ, em thấy màu xanh xanh mới cũng đẹp quá

Hạng B1
21/3/13
67
88
33
56
Saigon
Chúc mừng bác. Trên XC60 thì chế độ sport gọi là dynamic. Lúc đó tiếng xe (máy, bô) giả lập giống xe đua F1 nghe sướng tai lắm, ga cực bốc luôn, lúc đầu chưa quen chân ga chỉ dám chạy lúc đường vắng thôi.
Bác nên download cuốn manual pdf (>600 trang) về đọc sẽ có nhiều điều thú vị. Bác sẽ mất nhiều thời gian lắm để khám phá đó, một đêm không đủ đâu hihi.
Xe bác trình chơi nhạc có duyệt file theo folder được không? Xe mình update firmware hai lần rồi mà chưa thấy thay đổi (đây là điểm trừ).

@Thinhneu: chạy nội thị ok lắm bác, tuy nhiên cảnh báo va chạm quanh xe hay kêu tít tít hơi ồn và ảnh hưởng nghe nhạc. Chưa kể lúc này hình nguyên chiếc xe hơi kèm các vị trí cảnh báo va chạm hiện lên chiếm toàn màn hình LCD, muốn điều chỉnh mấy chương trình khác cũng phải chờ.

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Bác mới lấy em nó ạ. Cảm giác lái trong phố thế nào bác ơi?
Nhà em cũng đang định lấy em này mà đang đợi xem nốt X3 mới thế nào. Hôm trước giới thiệu đi ngồi thử cũng mê quá trời. Bên trong ngồi thích hơn Q5.

Với cả bác lấy màu gì đó ạ, em thấy màu xanh xanh mới cũng đẹp quá

Hôm nay em ôm em nó lượn khắp Hanoi, trong phố em đi chế độ Eco, phải nói là cảm giác lái rất thoải mái an nhàn. em đi khoảng hơn 50km loanh quanh Hanoi trong buổi sáng thấy chỉ số tiêu hao nhiên liệu của em cho quãng đường đấy là 11,2l/100km.

Con này là phân khúc của X3 và GLC300....nhưng em gạt 2 em kia ra khỏi sự lựa chọn vì ngoài đường nhiều quá, bạn bè đều có nên cần trải nghiệm là mượn được ngay. Em chọn XC60 vì công nghệ an toàn của nó, và đến hiện tại thì chưa có nhiều người sở hữu.

Em cũng lấy mầu xanh (Denim Blue Metalic) + nội thất mầu nâu. Em rất ưng với sự lựa chọn của mình.

tầm này bác đặt xe chắc phải tháng 11 mới có hàng :( em nghe thấy Sêu nó báo thế :)

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Chúc mừng bác. Trên XC60 thì chế độ sport gọi là dynamic. Lúc đó tiếng xe (máy, bô) giả lập giống xe đua F1 nghe sướng tai lắm, ga cực bốc luôn, lúc đầu chưa quen chân ga chỉ dám chạy lúc đường vắng thôi.
Bác nên download cuốn manual pdf (>600 trang) về đọc sẽ có nhiều điều thú vị. Bác sẽ mất nhiều thời gian lắm để khám phá đó, một đêm không đủ đâu hihi.
Xe bác trình chơi nhạc có duyệt file theo folder được không? Xe mình update firmware hai lần rồi mà chưa thấy thay đổi (đây là điểm trừ).

@Thinhneu: chạy nội thị ok lắm bác, tuy nhiên cảnh báo va chạm quanh xe hay kêu tít tít hơi ồn và ảnh hưởng nghe nhạc. Chưa kể lúc này hình nguyên chiếc xe hơi kèm các vị trí cảnh báo va chạm hiện lên chiếm toàn màn hình LCD, muốn điều chỉnh mấy chương trình khác cũng phải chờ.

Em load manual rồi (cả bản tiếng Việt) và bản tiếng Anh thì cho vào trong iphone luôn để vừa vọc trong xe, vừa nghiên cứu ở nhà :)

Em chưa copy nhạc vào USB, hiện tại vẫn đang dùng Android Auto để nghe nhạc quá Spotify và dùng bản đồ Waze (nhưng bản đồ chưa hiện). Chắc phải cuối tuần bỏ hẳn 1 buổi ngồi set-up hết mọi thứ hay ho thì mới tận cùng thoả mãn với em nó được :)

Bác có chiêu gì bí mật truyền cho em với nhá :)