Hạng D
8/5/16
2.226
5.942
113
Bác đi từ Lê Duẩn qua Nguyễn Bỉnh Khiêm rồi đến Nguyễn Hữu Cảnh rẽ trái.

Nguyễn Bỉnh Khiêm không cấm ôtô hướng từ Lê Duẩn đến Nguyễn Hữu Cảnh. Lúc trước có hạn chế giờ lưu thông hướng Nguyễn Hữu Cảnh đến Lê Duẩn thôi, giờ hình như cho lưu thông 2 chiều không hạn chế giờ rồi.

Tuy nhiên, đi Nguyễn Bỉnh Khiêm hướng từ Lê Duẩn ra Nguyễn Hữu Cảnh trong khung giờ 16:00 - 18:00 là khá đông do có 2 trường trung học + 2 trường mầm non trên đoạn này. Giờ này các phụ huynh đi đón con nên rất đông, nhất là trước 2 trường trung học.
Né:Hạn chế đi qua khu này từ 16-18h cho nhẹ đầu :(

• Like
Reactions: VuMinh.Tien
Hạng D
30/4/14
1.139
16.504
113
Né:Hạn chế đi qua khu này từ 16-18h cho nhẹ đầu :(
Bác né được còn em phải đi vì con em học trong trường mầm non ở đây mà :confused::D

Mấy hôm trước có thấy 1 chị mang đồng phục CAND, đi đón con trong trường, lúc ra chị đi bộ qua bên kia đường NHC thấy 1 chiếc 4 chỗ của chị đậu ở đó, kế mấy tấm bảng của Vinhome Bason, tính bắt chước mà nghĩ lại từ Tôn Đức Thắng cấm rẽ trái, sao đi được, chẳng lẽ đi vòng đầu Công trường Mê Linh, xa và cũng đông nên khỏi nghĩ luôn ^_^ (Chị đó đi được chứ mình chắc bị gọi lại nói chuyện với CSGT liền) Y_Y

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng B2
13/6/15
120
412
63
Khu này em rành quá rồi chủ yếu hỏi coi các bác có cao kiến ra hướng đường nào thoáng hơn ko, từ LTT -> TĐT -> LD -> NBK -> NHC kẹt còn ác liệt, bò lâu hơn, ít nhất cũng 4 điểm x trung bình 10' = 40' mới ra NHC, quá choáng, khi nào cây cầu TT4 xây xong nhỉ

Hạng D
8/5/16
2.226
5.942
113
Hoan hô bác! Đừng vì cái tiện cho bản thân mình và "tâm lý bày đàn" người khác làm đc thì tui cũng làm, mà làm tình trạng GT đã bát nháo càng tệ hại hơn. Bỏ qua đc cái cảm giác "thiệt thòi" khi mình tuân thủ/làm đúng luật không dễ, đúng ko bác? :D

• Like
Reactions: VuMinh.Tien
Hạng D
30/4/14
1.139
16.504
113
Khu này em rành quá rồi chủ yếu hỏi coi các bác có cao kiến ra hướng đường nào thoáng hơn ko, từ LTT -> TĐT -> LD -> NBK -> NHC kẹt còn ác liệt, bò lâu hơn, ít nhất cũng 4 điểm x trung bình 10' = 40' mới ra NHC, quá choáng, khi nào cây cầu TT4 xây xong nhỉ
Bác viết tắt LTT là Lê Thánh Tôn hay Lý Tự Trọng vậy bác ?

Nếu là Lê Thánh Tôn thì 1 chiều, không thể đi ngược Lê Thánh Tôn ra Tôn Đức Thắng được.

Nếu là Lý Tự Trọng thì từ Lý Tự Trọng ra Tôn Đức Thắng chỉ có 1 hướng là rẽ phải thôi, sao mà bác rẽ trái ra Tôn Đức Thắng để đi Lê Duẩn được bác ?

Giao thông đã như thế thì phải chịu thôi. Nếu bác không bị giới hạn thời gian thì né được khung giờ đó cứ né. Còn ai phải đón con học 1 trong 4 trường học đoạn này thì muốn né cũng không biết né đi đâu.