Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Maxi nói:
Như các bác nói vay trường hợp này thì xxx sai hay đúng:
Diện Biên Phủ quẹo phải Hai Bà Trưng, em vo lane giữa si nhan quẹo, quẹo xong xxx ngoắc vô nói la e đi sai lane cúp đầu lane khác.
Nếu vậy đi đúng thi phải di chung voi honda, như vạy co thể bị thổi vi tội đi sai làn đường?
nếu có biển trộn làn (rẽ phải vào làn trong cùng bên phải) thì bác sai. Còn không xxx sai.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Maxi nói:
Diện Biên Phủ quẹo phải Hai Bà Trưng, em vo lane giữa si nhan quẹo, quẹo xong xxx ngoắc vô nói la e đi sai lane cúp đầu lane khác.
Nếu vậy đi đúng thi phải di chung voi honda, như vạy co thể bị thổi vi tội đi sai làn đường?
Có biển phân làn rõ ràng từ xa mà bác, quẹo phải thì trộn vào làn xe máy.

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
dtl1987 nói:
Maxi nói:
Có biển phân làn rõ ràng từ xa mà bác, quẹo phải thì trộn vào làn xe máy.
Đường Điện Biên Phủ giao nhau với các ngã 4 đều có bảng phân làn. Trong trường hợp này xxx đúng.

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn
Cảm ơn các bác, vậy là em cập nhật quá chậm. Trong đầu e chỉ nhớ ở NKKN mới trộn làn.
Tks các bác.

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Maxi nói:
Cảm ơn các bác, vậy là em cập nhật quá chậm. Trong đầu e chỉ nhớ ở NKKN mới trộn làn.
Tks các bác.
Bây giờ khắp nơi đều có bảng trộn...làn bác ơi:D.Đi gần tới giao lộ là phải dòm cái bảng cho chắc ăn:D

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
oldgoat nói:
Bây giờ khắp nơi đều có bảng trộn...làn bác ơi:D.Đi gần tới giao lộ là phải dòm cái bảng cho chắc ăn:D
Nhưng thật là khổ với 2B..mấy chả đôi khi đâu có hiểu trộn làn là gì???Đêm nào em về NTMK ngay dinh Độc Lập cũng thấy tụi nó bắt 2B "lấn tuyến" trong khi bảng trộn làn cắm từ giao lộ Huyền Trân Công Chúa...Chạy đoạn này thật sướng vì có mình em chạy,2B nép hết vào trong...Kiếm chuyện hoài mà chả bao giờ thấy nó thổi lại :D Thổi lại là có cải lương coi liền :D

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
kingkong1982 nói:
Cứ hầm cầu là cấm vượt à bác ơi
Bác này cảm tính thế, nên đúng theo quy định bác ah