Tư Vấn Chia Sẻ Camry mới cưới !

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Camry mới cưới !

Theo đúng lý , khi " Cưới " em xe hòanh tráng , bảnh bao như vậy , Cậu Bảy nên bố trí về VN ít tuần để làm cái tiệc " Rửa " xe tương xứng thì mới phải đó nghen.
Chạy thử đã không vậy Cậu Bảy..."Dí" thử lên bi nhiu Km/h rùi vậy ??

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

ờ đúng quá!ghế da phải lắp cùng sưởi mông mới được

Tập Lái
28/1/05
10
0
0

bên cậu bảy giá xe rẻ quá ha. giá vn mà rẻ được như vậy chắc ra đường không có chổ chạy quá . bửa nào thử xe coi lên được bao nhiêu rồi báo cáo cho anh em nghe xướng chơi .chiếc BMW316 của em máy 1.6l thôi nhưng mà em củng thử lên được 170km/g rồi đấy bác . đạp lên hơi chậm một tí nhưng củng bò lên được 170km/g em nghĩ con camry của cậu bảy phải được 200km/g ......:)

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Nội thât có vẻ đầy đủ các thứ tuy nhiên trông chán nhất là không có cái climate control nhỉ?? Xe thì có ghế chỉnh điện mà lại vẫn phải quay quay núm để chỉnh điều hòa thì chán chết...

Tập Lái
22/2/05
18
0
1

Trích đoạn: Cau Bay

Xe của tôi mua 24,000$ out the door , giấy tờ thủ tục thuế đã cộng vô hết là bi nhiêu đó, đáng lý ra loại LE thường thì chỉ có 20,715$ thôi (chưa có thuế) nhưng chiếc của tôi là full options của phiên bản special editon : có thêm những thứ sau : Carpet Mats , Color-keyed Ground Effects, Lip spoiler, Stainless Steel Exhaust Tip , 18" BBS Allow Wheel w/Michelin Performance Tires , 4 cái niền (nhựa) zin của xe nó trả lại cho mình mà cũng có tính vô nữa ) , ngoài ra còn phải trả thêm tiền vận chuyển và handling fee hết 590$(tiền nó trả cho vận chuyển xe từ hãng về tới deal để nó bán, rồi chi phí lưu kho , rửa xe, lau chùi v..v....), tổng cộng là 3250$

Camry thì có nhiều loại : STANDARD => LE => SE => XLE , trong đó còn phân chia ra nhiều loại khác nữa : ví dụ : STANDARD thì có máy 2.4 only , LE: thì có 2.4 và 3.0 , SE : cũng có 2 loại khác nhau 2.4 và 3.3 , và XLE tương tự cũng có 2 loại 2.4 và 3.0), tùy theo cái thứ tự đó mà chất lượng và giá cả của xe nó khác nhau, máy càng mạnh giá càng mắc hơn , XLE là xịn nhất và đắt nhất .Ở nơi khác thì không biết , nhưng Mỹ thì Camry từ STANDARD tới SE đều có mẫu mã tương đối giống nhau , chỉ khác nhau về máy thôi , không có ốp gỗ , cũng không có máy lạnh đời mới điều chỉnh bằng nút điện, của tôi là LE nên cũng không có mấy thứ kia , cái mới ở chỗ Special Edition là phiên bản mới ra, kiểu giáng thể thao lạ mắt , trong Catalogue hay trên các website của Toyota chưa có xuất hiện loại này, trên thị trường cũng vậy, duy nhất một chiếc trưng bày trong showroom, tình cờ bắt gặp nên mua, thấy vừa túi tiền , mẫu mã thanh lịch (theo nhận xét và sở thích cá nhân của tui) , hơn nữa tôi cũng là người yêu thích xe Nhật.

XLE thì mới có đầy đủ các options , có ốp gỗ , có đèn sương mù , có hệ thống DVD Navigation system, có spoiler , ghế da v..v..., tất cả đều đầy đủ , nhưng cái đồng hồ thì vẫn giống như xe tôi thôi, tất cả loại xe Camry ở Mỹ này, ngay cả đời 2005 từ STANDARD cho tới XLE đều xài chung một cái kiểu đống hồ đấy chứ không riêng gì xe tui.

Còn bác nào nói Camry ở Mỹ giống y chang Việt Nam là ba chớp ba nháng , thứ nhất cái đèn đuôi nó khác , hãy coi kỹ lại , thứ 2 cái logo TOYOTA ở đằng trước ca pô nó nằm chìm ở trong , trong khi ở Việt Nam thì nó lại lệch lên trên, Camry Việt Nam có một số phụ tùng sản xuất trong nước, bị lai một số chi tiết máy móc , khác nhau về cái đồng hồ....etc.......

Bác hoanglam: BBS là cái nhãn hiệu cũng như biểu tượng vành xe nổi tiếng.............

PS:...............ghế da có mùi hôi , ở đây trời lạnh , ngồi lạnh đít ,đi xa ê mông.................. nên không thích [&:]

Tất nhiên la xe o usa khong thể nào giống như xe o vn dc . Nhung nhin chung thi khong co gì khac , những chi tiếc khác đó không thay đỏi hìng dạnh xe bao nhiêu ( cái đèn duôi cua vn hinh L , con o usa ma Ẻuo - o giong ... ) , còn o co ghế da vi tròi lạnh thi tôi nghi o đúng rồi ? vi khi sx cho khi hậu lanh thi thường la co sưởi ghế kèm theo với lại hệ thông sưởi ghế đối với xe Camry thừong la dc trang bị ... , còn về chi tiếc máy móc thì càng khó nói vì tôi nghỉ mỗi nơi sẻ co ky thuật tương ưng ( khí hau lanh , khi hậu nong .. ) . Theo tôi thì không khác nhiều so với xe cua vn .

Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61

Tui không cãi , mệt lắm [8D], nhưng mà cái vụ ghế bác không biết thì ôm gối mà ghe .........không có Camry nào ở đây có sưởi ấm đít cả, dù có, tôi cũng đã nói ở trên là không thích (và đa số mọi người ở đây cũng vậy).

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Tui không cãi , mệt lắm [8D], nhưng mà cái vụ ghế bác không biết thì ôm gối mà ghe
:mad:[:'(]:mad:[:eek:][:-][&o]

Tập Lái
22/2/05
18
0
1

Tui không cãi , mệt lắm [8D], nhưng mà cái vụ ghế bác không biết thì ôm gối mà ghe , biết cái nào chính xác thì nói còn không biết thì thôi chứ đừng như thế..................không có Camry nào ở đây có sưởi ấm đít cả, dù có, tôi cũng đã nói ở trên là không thích (và đa số mọi người ở đây cũng vậy).

Bac làm gì ma nóng thế , o phải tôi o biết cái vụ ghế , tai vi bên tôi ( Euro ) tôi thấy To Camry cung giông như của bác , ghế thì đă co sưởi điện cho nên mới nói như thế . Bác nong wa !!! hihi . Dù sao cũng chúc mừng bác co vợ mới .

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

bác caubay có cái Camry đẹp wá ,xe của bác là xe Mỹ à ,con này đi sướng lắm hơn xe ở Vn nhiều ,xe Mỹ chắc vỏ dày và 0 ồn dg 0 bác,bác làm ơn cho em hỏi là ở bên Mỹ thì Honda Accord và Camry thì xe nào bán chạy hơn hả bác ,có fải như người ta hay nói là Accord đồng hạng thường đắt hơn Camry 1 tý đúng 0 bác hay là ngược lại bác ở bên Mỹ thì làm ơn xác minh hộ em đcj 0 ,em thank bác trước