Hạng B2
10/9/10
264
967
93
Tại Em mua xe mất rồi chứ đúng thời điểm thì E quất con này ngay.

Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Cảm ơn các bác đã comment!.
Cá nhân em là chủ xe thì em xin chia sẽ thêm là đối với dòng xe BMW X6, ai muốn sở hữu nó hay thích trải nghiệm dòng xe này thì việc đầu tiên là quan tâm đến chi phí sửa chữa và tiêu hao nhiên liệu. Tuy nhiên cá nhân mình đã dùng nó một thời gian dài thì thấy vẫn ổn, X6 vẫn có chất riêng, của bền tại người...với số tiền bỏ ra quá rẻ so với giá trị của nó, bù lại để xe ngon lành thì chủ xe phải chăm sóc xe kĩ lưỡng, chơi xe thì chịu khó tìm hiểu một chút về xe thì thực sự phụ tùng, chi phí bây giờ cũng khá phổ biến rồi, không đến nổi quá lớn...đây là mình nói trong khoảng thời gian dài cộng lại...chứ mua một chiếc X6 cũ quá thì người mua phải bỏ ra số tiền lớn một lần để maintenance là chắc chắn, riêng xe mình nói thật các bác là em cũng chăm kĩ, có một lỗi nhỏ là em cảm thấy khó chịu .v.v....xe em đang rao bán nhưng em vẫn đang ship tiếp vài món cho nó để chơi như cửa hít, nâng cấp ghế da....nhân tiện bác nào đang đi X6 xin giao lưu chia sẽ thêm.
Mình cũng dùng qua nhiều dòng Bim và chiếc này là đi lâu nhất đơn giãn vì là thích nó. Mình cũng xin nói thật các bác nào muốn chơi xe này thì chỉ cần không quan ngại mức tiêu hao nhiên liệu từ 16 - 18l/100km cho X6 3.5i thì hả nên mua nó. Ngoài ra các việc khác như bảo dưỡng hay độ, nâng cấp thì tuỳ vào túi tiền của mỗi người có lẽ chúng ta không bàn tới nữa vì xe Đức cũ thì xe nào cũng vậy không riêng gì X6.
Xe em là bản nhập Mỹ sx 2009, về VN 2012 nhé các bác, VIN em có để bên dưới, bác nào quan tâm option có thể tự check trên Internet có nhiều tool, web để check việc này.

View attachment 2485027
Bác chủ rõ ràng và chia sẻ thật tâm, em rất ủng hộ.

riêng vụ xăng cộ em thấy chả có vấn đề luôn, nếu muốn tiết kiệm xăng thì mua…i10, nhà em i10 đi có 5.4l/100km, còn con wildtrak 3.2 trước em chạy hết 10l ở đà nẵng, 12l ở sg, tính ra x6 cũng hơn có 50% chứ nhiêu đâu. Ngày đi 20km thì tháng cũng có 2t tiền xăng thôi mà, sao phải nghĩ hehe

có tiền chắc cũng giao lưu với bác chủ mà covid quá em đành ngậm ngùi

• Like
Reactions: PMH82