Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Nếu em cường điệu quá thì em xin lỗi, nhưng cùng bản mà so sánh việt nam vs thái thì mới thấy thg toy việt nam nó cắt dã man cỡ nào.
Bởi vậy nó mới bị xe Hàn lấy bớt thị phần, có vậy dân mình mới được nhờ. Nói công bằng thì Toyota các năm gần đầy option cũng tương đối lắm rồi, giải quyết được khâu giá bán nữa thì sớm lấy lại thị phần thôi. Toyota mà bán giá ngang xe Hàn nhưng cắt bớt tí option khéo cũng đầy người mua.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.565
11.783
113
HCM
Nếu em cường điệu quá thì em xin lỗi, nhưng cùng bản mà so sánh việt nam vs thái thì mới thấy thg toy việt nam nó cắt dã man cỡ nào.
Sẵn bác lôi Spec 2 bản của 2 nước ra luôn để dẫn chứng cụ thể.

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Sẵn bác lôi Spec 2 bản của 2 nước ra luôn để dẫn chứng cụ thể.
Dạ thôi, ai quan tâm thì tự mà coi lấy. Đọc sơ sơ cái option thái rồi coi lại con đang chạy ở vn rồi tự hiểu bác ơi. So làm gì.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.565
11.783
113
HCM
Dạ thôi, ai quan tâm thì tự mà coi lấy. Đọc sơ sơ cái option thái rồi coi lại con đang chạy ở vn rồi tự hiểu bác ơi. So làm gì.
Riêng về xe ở thị trường Thái thì em nghiên cứu khá kỹ. Trước đây em xem Spec thì thấy bản 2.8 4x4 AT cuả Thái không có cảm biến lùi và khóa vi sai cầu sau còn VN thì có nên không biết bác so bản nào nhỉ?

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Riêng về xe ở thị trường Thái thì em nghiên cứu khá kỹ. Trước đây em xem Spec thì thấy bản 2.8 4x4 AT cuả Thái không có cảm biến lùi và khóa vi sai cầu sau còn VN thì có nên không biết bác so bản nào nhỉ?
Bản chình ình trong bài kìa bác

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.565
11.783
113
HCM
Bản chình ình trong bài kìa bác
Trong bài là bản nâng cấp 2021 mới ra bên Thái, VN cuối năm mới có, tới đó mới biết cắt bay không.

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Toy thay đổi chút ngoại thất xong lại vặt cổ các anh Việt Nam mình, hóng bản 2.8 tại VN về giá xem thế nào.

Hạng B2
7/6/20
281
187
43
Bản 2.7 và 2.8 cũ khi mang sang VN option vẫn tận nóc, không thiếu 1 cái gì, bác bảo về đây thành thùng tôn là tôn thế nào? Đèn trước sau full led, lẫy, CC, drive mode, điều hoà auto 2 vùng, những option an toàn bị động chủ động giữ nguyên hết, còn ba cái option loè loẹt cảnh báo lệch làn đường, giữ làn đường gì đấy ở VN ta dùng không hiệu quả nên Toy họ không lắp, tôi thấy các bác anti Toy lạ 1 chỗ là cứ lấy bản base số sàn của Toy ra rồi bảo xe không có gì, trong khi Vios G, Innova V, Altis 2.0V, Fortuner 2.7 2.8.... option chả thiếu một cái gì, giá cũng hợp lí, tất nhiên không thể rẻ ngang xe Hàn được, nếu nói ngáo giá thì là thằng Honda chứ không phải Toy.