Hạng B1
14/11/19
94
53
18
Hồ Chí Minh
Chào các bác,

Bên DKRH lại tung ra 1 sản phẩm căn hộ ở sở hữu lâu dài ngay vị trí Cồn Tân Lập ở Nha Trang.
Căn hộ The Aston Nha Trang, kế Mường Thanh

Dự án này là 1 phần của dự án khu dân cư Cồn Tân Lập của Sông Đà. Giờ sang nhượng lại cho VHR (công ty của DKRH, Netland). Có 3 toà cao 26-33 tầng với hơn 1500 căn hộ ở sở hữu lâu dài.
Vị trí này thì quá đẹp rồi. Thường những vị trí này ở Nha Trang đều là Khách sạn hoặc Condotel nên giờ đây là căn hộ ở cũng có giá trị khác. Giá rumor trung bình toàn khu khoảng 70tr/m2 chưa VAT. Nên chắc đợt đầu này giá sẽ tầm 6 mấy đó. Các bác đánh giá sao về mức giá này có đầu tư được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/8/19
37
7
8
29
em xin đóng góp vài ý kiến:
Ưu điểm: vị trí đẹp, view biển và sông, tiện ích cao cấp, đặc biệt là sở hữu lâu dài. Ở hoặc cho thuê đều tiềm năng, lướt sóng cũng có thể với tài chính vững và ko dùng đòn bẩy, vì Nha Trang luôn là điểm yêu thích của các nhà đầu tư phía Bắc và Hcm
Nhược điểm: Giá rumor khá cao 70tr/m2 -> tổng giá cao cho căn hộ. Chưa có phương thức thanh toán cụ thể để tính dòng tiền.

Hạng D
16/5/17
1.862
2.935
113
Ưu điểm: vị trí đẹp, view biển và sông, tiện ích cao cấp, đặc biệt là sở hữu lâu dài. Ở hoặc cho thuê đều tiềm năng, lướt sóng cũng có thể với tài chính vững và ko dùng đòn bẩy, vì Nha Trang luôn là điểm yêu thích của các nhà đầu tư phía Bắc và Hcm
Nhược điểm: Giá rumor khá cao 70tr/m2 -> tổng giá cao cho căn hộ. Chưa có phương thức thanh toán cụ thể để tính dòng tiền.
giá đó thì ngâm giấm cho chắc :)

Hạng B1
14/11/19
94
53
18
Hồ Chí Minh
Thanh toán 3 tháng 5% bác. Ngân hàng hỗ trợ ko lãi đến khi bàn giao.

Tập Lái
8/8/19
37
7
8
29
giá đó thì ngâm giấm cho chắc :)
về giá tiền/m2 ở vị trí này thì có thể chấp nhận được, nhưng tài chính như thế nào và mục đích đầu tư là gì thì cân nhắc kỹ, vì dự án này mình thấy khá kén khách. Một phần vì dư âm mùa dịch, 1 phần vì thị trường bds ven biển cũng khá kén nhà đầu tư. Thân gởi

Hạng D
16/5/17
1.862
2.935
113
về giá tiền/m2 ở vị trí này thì có thể chấp nhận được, nhưng tài chính như thế nào và mục đích đầu tư là gì thì cân nhắc kỹ, vì dự án này mình thấy khá kén khách. Một phần vì dư âm mùa dịch, 1 phần vì thị trường bds ven biển cũng khá kén nhà đầu tư. Thân gởi
ok

Hạng B1
14/11/19
94
53
18
Hồ Chí Minh
2 năm nay ở Nha Trang ko có dự án mới đc cấp phép. Nên dự án The Aston có thể coi như là dự án mở đầu cho 1 giai đoạn mới của BĐS ở Nha Trang. Với những vị trí trên hoặc gần mặt đường Trần Phú thì 2 năm trước giá bán cũng đã ở mức 40-70tr/m2 tuỳ dự án rồi. Giá chuyển nhượng hiện tại ở 1 số dự án như Gold cost cũng giao động 60-70tr/m2. Với định vị sẽ là căn hộ ở cao cấp nhất TP Nha Trang (chuẩn bàn giao, thiết kế sẽ cập nhật khi có bản final), với dòng căn hộ ở sở hữu lâu dài (tính sở hữu cao hơn hẳn condotel), với vị trí đắc địa như trên thì em nghĩ cái giá 70tr ko hẳn cao (tất nhiên ko thấp).
Thật khó để kỳ vọng 1 dự án pháp lý ổn, vị trí đẹp, bàn giao chuẩn 4* mà giá lại thấp đc. :D