Hạng D
21/6/10
1.661
758
113
tonngocnghia nói:
CHúc mừng bác Mu Tà

Bác cho vài cảm nhận về dòng SP này nhé, thx bác.
Em cũng đang nghiên cứu độ món nay đó
Cảm nhận về dòng SP này là chuối quá xá, lúc mới mua thì thấy áp suất/nhiệt độ có cập nhật, nhưng vài tháng sau thấy nó đứng yên, để xe cả ngày nó mới cập nhật. Thử xả bánh xẹp lép cũng không thấy kêu réo gì luôn.
Đem đi bảo hành thì được đổi cho bộ mới, đổi xong bộ receiver không nhận được tín hiệu của cái sensor nào hết. Ngồi chờ đổi tiếp bộ nữa thì lên tín hiệu, lúc đó bận họp và trễ giờ quá nên quên thử lại. Về nhà xả bánh thì có 1 bánh khi kêu khi không, 3 bánh kia xả xong vẫn im lìm.
Trong lúc xả bánh thì em mở cửa, nên chắc không phải do phim dán. Nói chung là chịu thua với SP này. Bên bán cũng bó tay không biết bị sao, nên đồng ý trả tiền lại.
Em định mua bộ khác (nghe nói bộ Orange gì đó cũng ok), chỗ nào bán ok hả các bác?

Hạng D
21/6/10
1.661
758
113
Có rắc rối gì đâu, bác nào xài bộ này thì chú ý xả bánh để kiểm tra nó có kêu không, chứ nó hiện vậy mà không phải vậy.
Em đang nhắm bộ Orange P412a, mua bộ này combine được GPS, bluetooth, tpms thànhmọt luôn. Bên tienhung hết hàng rồi, đang ngồi chờ.

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Em đang xài bộ này, cũng ok mà các bác. Khi mất hơi nó cập nhật ngay, khi qua ngưỡng an toàn nó kêu bíp bíp và chớp đèn hiện lên cái bánh nào đang bị mất hơi để mình chú ý.
Lúc gắn cái màn hình em chọn vị trí trên kính hậu ở giữa xe, nhằm đảm bảo các sensor có tín hiệu đều nhau

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/1/07
301
8
18
tonngocnghia nói:
Em đang tim mãi mà chưa có thấy, không biết Q7 có tích hợp tpms không nữa?
Bác xem cái chân van bang cao su hay kim loại.
Nếu chân van kim loại thì gần như 100% là cảm biến TPMS rồi
Còn không thì nó là TPMS dung phần mềm thôi, loại này rẻ bèo và không chính xác đâu

Các bác có thể tham khảo them ở đây:

Cảnh báo! Nổ lốp do ... non hơi
http://www.otosaigon.com/forum/Nổ-lốp-là-do-non-hơi-m6003783.aspx

101 điều cần biết về hệ thống giám sát áp suất lốp
http://www.otosaigon.com/forum/101-điều-cần-biết-về-hệ-thống-giám-sát-áp-suất-lốp-TPMS-m2974016.aspx

Tập Lái
25/6/13
1
0
1
Chào các bác ạ
xin lỗi đã đào mộ
e cũng đang tìm manual của loại này
bác nào cho e xin đc ko ạ