Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Cần mua Grandis tại HN.

Bác car123 đang nói về Rạn đít thường đấy. Còn em thì lại nói về E tím khoai môn.

2% với 5% là cái gì? Có phải thuế trước bạ không? Nếu bác mua xe lấy tên công ty, công ty lại có chức năng vận tải chở khách thì trước bạ là 2%. Nếu công ty không có chức năng vận tải chở khách thì phải lo thủ tục thêm chức năng vào, nhưng mà giá 5tr cho vụ này thì có vẻ đắt đấy.

29V
Hạng B1
6/4/05
89
0
0

Không, thưa bác MAz, 5 triệu là chi phí để chỉ phải đóng 2% thuế truớc bạ nhưng vẫn là cá nhân chứ o phải lấy tên Công ty.

Hạng B2
6/5/07
227
1
0
53
Auros Automobile
www.Auros.vn

cái vụ 2% cá nhân này nghe mới quá bác. Em ko hiểu căn cứ vào đâu để thu 2% thay cho 5% với cá nhân.
Hay là nó nhờ Cty nào đó đứng tên xe cho bác nhỉ? còn 5tr là chi phí rõ rồi em nghĩ ý bác Mát cũng vậy thôi.

Hạng B2
14/9/04
130
1
18

@29V:
Em lấy GRAN thường, GRAN E mất thêm 1K chẳng giải quyết được gì vì chỉ thêm màn hình gắn trần + với ốp inox bậc lên xuống, ốp gương, nẹp cửa inox, ốp nắp xăng, chắn bùn.
Em làm dịch vụ 2%, chi tiết thế nào ko tiện nói ra ở đây các bác thông cảm nhé.
Em đã PM cho bác số alo

29V
Hạng B1
6/4/05
89
0
0

Thông báo với các bác em đã mua em Grandis thường (nghe theo lời khuyên của bác car123, hihi), giá 41K, tuần sau nhận xe. hic cũng biết mua đắt nhưng đợt này hỏi đâu cũng thế, đành phải mua thôi.

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Bác cho tôi hỏi - như vậy ra giấy mà không lấy 25t khuyến mãi thì chi phí tổng là bao nhiêu thằng mẻo ?

29V
Hạng B1
6/4/05
89
0
0

tụi nó không chịu kiểu đó bác ạ. mà tôi cũng nghĩ rồi nếu làm kiểu đó lại mất mấy triệu cho tụi nó, của mình mà lại bị mất tiền nên thôi tôi qđ o làm thế, có 10 triệu tiền mặt trong thể ATM và thẻ mua hàng PNJ trị giá 15 triệu mang về mua quà cho vợ cũng ok.

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Tôi muốn hỏi là khi nhận xe + giấy xe = ? (còn có 15t + 10t thẻ) - Us hay VN đồng chính xác đó mà . Vì họ bảo ra giấy mất 2500 mẻo và tùy theo màu xe nữa .

Last edited by a moderator: