Hạng B2
18/3/08
145
375
63
các bác làm thế nào mà rẻ vậy. em đầu tư sơ sơ đã đến tỉ rồi
E chưa xuống tiền nữa bác nhưng ban đầu dụ tính là nhiêu đo.Bác làm qua rồi,chia sẻ kinh nghiệm cho e với.

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Em muốn nhờ các bác tư vấn giùm với 500tr thì nên nhượng quyền thương hiệu cafe nào tại thời điểm này là hợp lý. Em có search qua nhưng thông tin đa chiều quá,làm em hoang mang. Em muốn mở ở khu vực Tân Bình,giống kiểu của the coffee house vậy,nhìn hiện đại. Em cảm ơn các bác nhiều.

Cùng là kẻ có dư 1 số vốn đang tìm cơ hội đầu tư sinh lời, em khuyên thật tình với pác là pác nên bỏ ý định đầu tư quán cà-fê tầm trung kiểu như "The coffee house" hoặc "Urban station" với số vốn 500tr. Với số tiền này pác chỉ đủ trả tiền mặt bằng, vốn hàng bán, nhân công... Thêm vào đó pác cần phải trả tiền thuê thiết kế kiến trúc, tiền thi công, tiền mua vật tư, tiền nhượng quyền... thì 500 "chai" này không đủ đâu !

Với số vốn này pác nên đầu tư quán cà- fê bình dân, tuy nhiên loại hình này là "red ocean", cạnh tranh rất rất khóc liệt. Nói thật là hầu hết bạn bè em đầu tư cái này, nhẹ thì mất vốn, còn nặng thì trốn nợ biệt tâm.

Trên đây chỉ là kinh nghiệm bản thân em, "anh hùng bàn phím", phọt phẹt vài dòng góp ý với pác. Sẽ có pác không đồng ý với em, pác chủ nên tìm các pác này mà học cách thành công. Tóm lại, quyết định là ở pác, lời thì pác hưởng, lỗ thì pác cũng chịu. Chúc pác chủ may mắn !

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
trời đất cái tiền nhượng quyền của Hot &cold trà sữa thôi thì size nhỏ đã là 700tr... cafe tầm như urban, house thì sao thấp hơn đc. High land nhượng quyền size nhỏ đã là 2ty5 nếu e ko lầm

Hạng B2
22/3/13
375
245
63
trời đất cái tiền nhượng quyền của Hot &cold trà sữa thôi thì size nhỏ đã là 700tr... cafe tầm như urban, house thì sao thấp hơn đc. High land nhượng quyền size nhỏ đã là 2ty5 nếu e ko lầm
thằng hot&cold nó hét giá kinh lắm, em làm việc với nó rồi, ko biết bán đc ko nhưng cái giá trên trời.

• Like
Reactions: cuibap