Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mỗi ngày đi có hơn 10km mua xe hơi làm gì bác?

Bác cần chở bỉm sửa, quần áo cho bé, mua con Ninja Lead của Honda cũng ổn mà.

Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35

Dạ do con em cũng còn nhỏ chưa tới 1 tuổi mà đi đường xa một lần 6 7 cây vậy thì nó hơi lạnh ạ

với lại lâu lâu cho nó về thăm ông bà mà cảm giác đi xe grab thì không được thoải mái cho vợ em. Vì con nít lên xe nó mang theo cả đống đồ mà lâu lâu trên xe lại còn phải thay tã lâu lâu còn đi nặng nữa

• Like
Reactions: phomoi and Nbson217
Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35
Chỗ nhà em có con sì pặc MT muốn bán, biển Tiền Giang (chắc không chính chủ), màu đỏ sậm đòi trăm hai, có người trả tám chục nhưng không bán. Xe cũng mua lại, thì thoảng mới đi, hình thức không tệ nhưng nghe nói hộp số có vấn đề, vào số hơi khó, nếu mua về phải chỉnh lại.
Những trường hợp hộp số như thế thì chỉnh sửa lại hết khoảng bao nhiêu tiền the a

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Những trường hợp hộp số như thế thì chỉnh sửa lại hết khoảng bao nhiêu tiền the a
Vậy chắc bác không ở SG nhỉ.

Với 150tr nếu bác ráng tìm cũng được chiếc xe ngon rồi. Tuy nhiên, em đoán bác chưa rành xe, nên nhờ ai đó rành hoặc mang ra hãng kiểm cho chắc.

Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35
Vậy chắc bác không ở SG nhỉ.

Với 150tr nếu bác ráng tìm cũng được chiếc xe ngon rồi. Tuy nhiên, em đoán bác chưa rành xe, nên nhờ ai đó rành hoặc mang ra hãng kiểm cho chắc.

e o sg

em định nhờ thợ theo coi mà chưa có thợ quen, bác có ai gioi thiệu k?

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
e o sg

em định nhờ thợ theo coi mà chưa có thợ quen, bác có ai gioi thiệu k?
Em không quen thợ.

Mấy lần đi kiếm xe giúp người nhà, em toàn theo tự kiểm tra. Nếu xem bề ngoài ổn, thì em chạy xe ra hãng kiểm tra, nếu người bán chịu. Chi phí kiểm tra chia 50-50.

PS, bác cứ nhờ người quen biết sử dụng xe đi theo giúp cũng được.

• Like
Reactions: tuannmdo
Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35
Xe Kia Morning đời 2012 đã từng bị rỉ nhớt mặt máy phải sửa chữa máy móc thì có nên mua không mấy bác

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113

Dạ do con em cũng còn nhỏ chưa tới 1 tuổi mà đi đường xa một lần 6 7 cây vậy thì nó hơi lạnh ạ

với lại lâu lâu cho nó về thăm ông bà mà cảm giác đi xe grab thì không được thoải mái cho vợ em. Vì con nít lên xe nó mang theo cả đống đồ mà lâu lâu trên xe lại còn phải thay tã lâu lâu còn đi nặng nữa
Rất nên mua