Hạng B2
9/9/20
166
2.461
93
44
Bác chủ nhắm Jamila thì qua Gia Hòa ngon hơn nhiều, full combo tiện ích xung quanh

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
Bác chủ nhắm Jamila thì qua Gia Hòa ngon hơn nhiều, full combo tiện ích xung quanh
so tiện ích KDC cũ thì Jamila ra khu NDT cũng khác gì gia hòa ra DXH đâu bác.
Gia hòa chỉ hơn là trong khu 1/500 nên tiện cho chạy bộ TD trong khu, Jamila thì phải chờ song hành kết nối qua khu bách khoa, tuy nhiên có vẻ chính CĐT cũng ko muốn kết nối để tăng biệt lập, yên tĩnh.
Còn so về vị trí đi lại vào trung tâm thì Gia hòa kém xa khi DXH trên này bé tẹo, cầu dần xây chưa biết khi nào xong, Jamila bước ra là tới cao tốc hoặc song hành, NDT đủ hướng để vào trung tâm, gồm cả chạy ngược ra VCC để về cầu phú mỹ, view xung quanh thoáng mát, ngày ngày xem cao tốc kẹt xe cũng vui.

• Haha
Reactions: caheosg
Hạng B2
9/9/20
166
2.461
93
44
so tiện ích KDC cũ thì Jamila ra khu NDT cũng khác gì gia hòa ra DXH đâu bác.
Gia hòa chỉ hơn là trong khu 1/500 nên tiện cho chạy bộ TD trong khu, Jamila thì phải chờ song hành kết nối qua khu bách khoa, tuy nhiên có vẻ chính CĐT cũng ko muốn kết nối để tăng biệt lập, yên tĩnh.
Còn so về vị trí đi lại vào trung tâm thì Gia hòa kém xa khi DXH trên này bé tẹo, cầu dần xây chưa biết khi nào xong, Jamila bước ra là tới cao tốc hoặc song hành, NDT đủ hướng để vào trung tâm, gồm cả chạy ngược ra VCC để về cầu phú mỹ, view xung quanh thoáng mát, ngày ngày xem cao tốc kẹt xe cũng vui.
Bác chủ thớt cứ tới thử 2 khu rồi tự cảm nhận là biết khu nào ngon thôi

Hạng B1
11/6/20
76
141
33
34
Hồ Chí Minh
luddum.com
Chào các bác, sắp lấy vợ nên em cũng muốn tìm nơi dung thân cho 2 đứa. Em đang tìm căn hộ 2pn với chi phí 2-3 tỷ. Em và vợ làm việc gần chợ Bến Thành Quận 1 nên ưu tiên lựa chọn các dự án bán kính 10-15km đến trung tâm.
Em đã tìm hiểu và quan tâm một số căn như sau:
  1. Q7 SaiGon Riverside - Hưng Thịnh
  2. River Panorama - An Gia
  3. Jamila - Khang Điền.
  4. Theo góp ý của các bác
Nhờ các bác tư vấn giúp em về pháp lý dự án, tiện ích cũng như tiềm năng của dự án. Thu nhập cố định của gia đình em không cao nên sẽ hạn chế vay bank nhiều. Cảm ơn các bác đã quan tâm và hỗ trợ.

View attachment 2900235
*Ảnh minh hoạ
Bác nghiên cứu thêm M-one Nam Sài Gòn (q7) nhé, lựa căn có sổ mà mua. Chung cư bàn giao 5 năm nhưng mình thấy môi trường sống rất tốt (cả cảnh quan, cây xanh và vị trí).

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Thằng bạn mình đã ở cả 2 khu. Gia Hoà bỏ cái hồ bơi vô cực ra thì thua đứt đuôi Jamila. Ngon bằng còn chưa dám chứ đừng nói tới "hơn nhiều" :))) Nội chỉ đường cho người ta chạy tới nơi thôi đã quay xe khẩn cấp rồi.

• Haha
Reactions: caheosg
Hạng B2
9/9/20
166
2.461
93
44
Thằng bạn mình đã ở cả 2 khu. Gia Hoà bỏ cái hồ bơi vô cực ra thì thua đứt đuôi Jamila. Ngon bằng còn chưa dám chứ đừng nói tới "hơn nhiều" :))) Nội chỉ đường cho người ta chạy tới nơi thôi đã quay xe khẩn cấp rồi.
Ghê vậy anh ? Jamila qua Gia Hòa 5 phút bằng đường ĐXH mà khó đi vậy à ? Móa vậy chỉ đường cho người ta chạy đi kiếm Jamila chắc cũng quay xe khẩn cấp :D:D:D . Sơ sơ theo tổng hợp kiến của các anh bên trên thì Gia Hòa hơn mỗi cái hồ bơi vô cực :D và do trong khu 1/500 nên lỡ được hưởng ké toàn bộ tiện ích toàn khu ( công viên, sân tennis, cầu lông, bóng rổ ...đường đi bộ thể dục , đạp xe đạp .... cùng các thể loại quán cafe,ăn uống, quán nhậu ....):D:D:D . Thôi e trả thớt cho các anh môi giới :D:D:D

Hạng D
19/7/20
3.150
1.919
113
Ho Chi Minh
Ghê vậy anh ? Jamila qua Gia Hòa 5 phút bằng đường ĐXH mà khó đi vậy à ? Móa vậy chỉ đường cho người ta chạy đi kiếm Jamila chắc cũng quay xe khẩn cấp :D:D:D . Sơ sơ theo tổng hợp kiến của các anh bên trên thì Gia Hòa hơn mỗi cái hồ bơi vô cực :D và do trong khu 1/500 nên lỡ được hưởng ké toàn bộ tiện ích toàn khu ( công viên, sân tennis, cầu lông, bóng rổ ...đường đi bộ thể dục , đạp xe đạp .... cùng các thể loại quán cafe,ăn uống, quán nhậu ....):D:D:D . Thôi e trả thớt cho các anh môi giới :D:D:D
2 khu nay đều dép lào thay gốm bơm vua thoi

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Đố bạn dùng mọi phương tiện đường bộ (không chơi chim bay) mà phóng từ Jamila qua Gia Hoà trong 5p đấy :rolleyes: