Tập Lái
6/7/20
3
0
0
38
Cần tư vấn sữa chữa bệnh lạ cho Kia K3

Xe mình là Kia K3. Cần tư vấn sữa chữa bệnh lạ, gara và hãng ko bắt được bệnh , các bạn giúp với ạ!

Bình thường xe chạy rất êm và bình thường, nhưng thỉnh thoảng nghe bụp 1 phát như có xe nào đụng vào đít xe vậy. Lúc dừng đèn giao thông rất hay nghe. Mình đã thay cả 2 cùm phanh mới từ hãng mà vẫn còn kêu.

Mong các bác giúp với ạ

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Bố hít dính không nhả ra chạy tới nó kéo mạnh nhả ra kêu cái phựt , thường bị bánh bên phải phía sau. Hạn chế rửa xe xịt nước vô nó rỉ sét hay bị dính. Đi mưa về rà cho nó khô bố. Kể cả không kéo phanh tay nếu lội nước về, mà cài số P hoặc canh bánh xe.

• Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
6/7/20
3
0
0
38
Bố hít dính không nhả ra chạy tới nó kéo mạnh nhả ra kêu cái phựt , thường bị bánh bên phải phía sau. Hạn chế rửa xe xịt nước vô nó rỉ sét hay bị dính. Đi mưa về rà cho nó khô bố. Kể cả không kéo phanh tay nếu lội nước về, mà cài số P hoặc canh bánh xe.
Hôm qua em mới vô hãng thay cả 2 cùm phanh và 2 cặp bố mới. Vừa thay xong kỹ thuật đi thử nó vẫn kêu cái bụp lúc thả xe chạy ko ga ở đoạn đèn giao thông.

Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
Hôm qua em mới vô hãng thay cả 2 cùm phanh và 2 cặp bố mới. Vừa thay xong kỹ thuật đi thử nó vẫn kêu cái bụp lúc thả xe chạy ko ga ở đoạn đèn giao thông.
Bạn thử trên dốc, tức là depart ngang dốc, thử đạp thắng, đừng kéo thắng tay, nhả thắng ra nếu nó không tuột tức là bạn có hệ thống hỗ trợ depart ngang dốc .
1 - trên đường phẵng, nếu bạn dừng lại và bơm pedale thắng, nó sẽ không cứng
2 - trên dốc, bạn đạp thắng, sau đó nhà ra đạp lại (thướng nó sẽ cứng nếu như có hệ thống hỗ trợ)
- có thể thử AT bằng cách để vào N, còn MT thì để 0

Còn nếu như không có hiện tượng trên thì bạn kh những kiểm tra , rửa thắng sạch sẽ và thay dầu thắng (nên nhớ khi thay thì thay luôn cả bộ, lò xo của nó)

Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Đạp thắng xong nhả thắng quay bánh trơn tru không kẹt thì bố không có vấn đề. Các vấn đề còn lại nằm ở đường dầu và bộ ABS, bộ khiển ABS.

• Like
Reactions: aptomat1801
Tập Lái
6/7/20
3
0
0
38
Đạp thắng xong nhả thắng quay bánh trơn tru không kẹt thì bố không có vấn đề. Các vấn đề còn lại nằm ở đường dầu và bộ ABS, bộ khiển ABS.
em cảm ơn , em sẽ ra hàng bảo kiểm tra ABS

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Này sao giống lúc em mới rửa xe xong mà quên quên kéo thắng tay là qua hôm sau phải đạp ga hơi mạnh tí nó mới đi dc.

Hạng D
23/10/18
1.131
23.160
113
40
Nhân tiện các anh cho hỏi gara nào kiểm tra bugi và Mobin ổn ổn, xe mình cũng K3 dạo này xe đi bị giật và ga không bốc. Mình ở SG

Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
Nhân tiện các anh cho hỏi gara nào kiểm tra bugi và Mobin ổn ổn, xe mình cũng K3 dạo này xe đi bị giật và ga không bốc. Mình ở SG
Trước khi bạn đưa vấn đề là
  • xe đời, loại hiệu
  • cây số, năm
  • Thay gì đến giờ
  • tay đầu tiên hay tay thứ hai....

Dể quá xe em mới có ....500K, cái nào cũng hư vậy nên giữ xe hay sửa để chạy ... Choán với các bác nào post ngang lưng kiểu nầy. Nhiều khi em kh muốn tư vấn là vì thế.

Còn về vấn đề bạn, bán xe. Mua xe khác ... xong ... giải quyết vấn đề