Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Mấy anh nói hay quá... Khg cần nói mình cũng biết.

Người lao động xa quê họ về thăm nhà. Hay những gia đình có con đi học (như mình) khi nào có dịp cho con đi chơi xa dài ngày tí đây???
Vậy bác có thích cho con ngồi trên xe giữa rừng ô tô đó không? Em mà có ý đi thì chỉ lựa mấy ngày thấp điểm mà đi. Đường xá, phòng ốc, địa điểm vui chơi thong thả thì mới gọi là nghỉ ngơi chứ ^^.

Mấy ngày này đi cái gì cũng chen chúc, ở SG lại thoáng đãng. Ngta đi rủ nhau đi chơi, mình ở SG dẫn vợ con đi uống cf thư giãn, chiều tối làm phát bbq lẩu thì tuyệt vời!!! Em thì F1 mới có 2 tháng, chưa đi cf đc nên nằm nhà chán quạ :(

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Tới đi bác, con em 2 tháng cũng đưa đi khắp nơi :D. Quan trọng là bác xác định đi uống cafe hay cho con đi chơi thôi :D

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Mấy anh nói hay quá... Khg cần nói mình cũng biết.

Người lao động xa quê họ về thăm nhà. Hay những gia đình có con đi học (như mình) khi nào có dịp cho con đi chơi xa dài ngày tí đây???
e sắp tới cũng sẽ như bác, con đi học thì k cho nghĩ đc chắc cũng đi chơi đúng ngày lễ thôi. giờ còn né đc chứ con lớn hơn thì thua.... mà đi chơi lễ đông dã man luôn!

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Vậy bác có thích cho con ngồi trên xe giữa rừng ô tô đó không? Em mà có ý đi thì chỉ lựa mấy ngày thấp điểm mà đi. Đường xá, phòng ốc, địa điểm vui chơi thong thả thì mới gọi là nghỉ ngơi chứ ^^.

Mấy ngày này đi cái gì cũng chen chúc, ở SG lại thoáng đãng. Ngta đi rủ nhau đi chơi, mình ở SG dẫn vợ con đi uống cf thư giãn, chiều tối làm phát bbq lẩu thì tuyệt vời!!! Em thì F1 mới có 2 tháng, chưa đi cf đc nên nằm nhà chán quạ :(
ý bác ý nói con đi học tiểu học này nọ thì sao nghĩ tùm lum đc.cả năm có mấy ngày lễ nên tranh thủ cho con đi chơi. như e với bác con nhỏ nên đi thoải mái. mà 2 tháng thì ở nhà cho con nó khoẻ bác ạ. e cũng từng như bác, 3 tháng thì đi đc rồi, nhưng cực mình thôi...con e 3 tháng đi vt chơi. vui nhưng cực lắm, mang theo tùm lum. tã, sữa, quần áo, và 1 tỉ thứ linh tinh....

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Các ngày nghỉ lễ e éo đi đâu cả. Vừa kẹt xe, vừa bị chặt chém.
Mấy ngày này ở Saigon, đường xá trống trải, vi vu thật sướng, ăn uống trong các nhà hàng ko bị chém bừa.
Hãy nhường, hãy dành đường xá cho những người xa quê lên SG kiếm sống, họ tranh thủ ngày nghỉ để về nhà thăm cha mẹ, con cái, người thân!

Mình nói các anh nên "rộng lượng", đừng áp đặt suy nghĩ hay gia cảnh mình vào gia đình người khác rồi nhận xét.

Riênh nhà mình thì 4g chiều hôm qua đã nhận phòng tại MŨI NÉ rồi anh ạ.

• Like
Reactions: skyofstars1605
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Mình nói các anh nên "rộng lượng", đừng áp đặt suy nghĩ hay gia cảnh mình vào gia đình người khác rồi nhận xét.

Em nói thế là góp ý thôi. Kiểu ý kiến cá nhân em thấy thế ấy mà. Chứ e có phê phán gì mấy người đi chơi lễ đâu nào. Lên kế hoạch đi trc như bác thì mới thoải mái. Em mà đi cũng như bác, đi sớm về trễ. Thôi chúc bác và gia đình ăn lễ vui vẻ :)

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113

Lễ mà đi Mũi Né là ngon, nếu ở đc khu NĐC, ít người Việt thì thoải mái hơn. Lễ tết e chỉ thích về quê thôi, yên bình!