Hạng B2
25/4/17
108
99
18
quận 9
Chắc Bác không rành khu vực này, Ở đó họ vẫn mua bán, cho thuê ì xèo Bác ơi, nếu thích không qui hoạch thì mua miếng đối diện của em vậy, giá cao gấp rưỡi bên này.
e thua bác, quy hoạch gd, quốc phòng, chợ thì tránh xa ra... khả năng là đền bù theo khung đất lúa của tỉnh đồng nai

Hạng B2
8/1/16
352
532
103
Cao tốc này rất có ý nghĩa trong khu vực, giải quyết nhu cầu giao thông đang cao và sẽ tăng nhanh chống khi các khu công nghiệp lân cận phát triển rất mạnh trong khu vực như: cảng Cái Mép, Kcn Nhơn Trạch 1,2,3,4,5, Mỹ Xuân, Phú Mỹ 1,2,3, Châu Đức, Long Sơn...
Đất tx. Phú Mỹ đang ở mức thấp, mình nghỉ có thể lên cao trong những năm tới! Mình ở Phú Mỹ đây.
Cũng đang tìm đất vào lại khu vực phú mỹ, châu đức, bác có sale ruột nào khu vực này không ?

Hạng B2
2/10/15
306
646
93
34
Cái anh nào đó chắc đi BRVT ngày tết nên bảo không kẹt, thực ra thì Tết cũng kẹt. Đoạn trước KCN Phú Mỹ, Gò Dầu đi muốn mệt người luôn chứ ở đó mà không kẹt. Đường còn xấu dã man.

Tập Lái
17/12/18
3
1
3
32
Cũng đang tìm đất vào lại khu vực phú mỹ, châu đức, bác có sale ruột nào khu vực này không ?
Em đang làm BĐS ở mấy khu vực trên, anh muốn đầu tư theo kiểu nào. Có gì ib em, em giới thiệu vài sản phẩm tham khảo.

• Like
Reactions: vanconnaito
Hạng D
16/7/19
1.125
3.502
116
Bác nào mua gần TT>Hắc Dịch Phú Mỹ nè:
  • Mặt tiền đường nhựa 4m
  • Tổng diện tích: 7.828 m2 ( 80m2 OTNT, 7.748m2 TCLN)
+ Thửa 1: 4629m2 ( 19,4 m mặt tiền đường , dài khoản 197,9m )
+ Thửa 2: 80 m2 ( Ngang 10m mặt tiền đường, dài 8m )
+ Thửa 3: 3119 m2 ( Ngang 9,7m mặt tiền đường, 141,2m )
$8.79ty
Cao tốc 9300 tỷ có làm Đồng Nai - Vũng Tàu dậy sóng?

Attachments

Hạng B2
31/8/12
338
1.409
93
Theo các bác sân chơi Đồng Nai - Vũng Tàu năm nay có cơ hội có sóng lớn không?

View attachment 2129277
9.300 tỷ đồng làm 47 km cao tốc Biên Hòa - Vũng Tàu
Cao tốc Biên Hòa - Vũng Tàu dài hơn 77 km, trong đó 47 km được triển khai trước, sẽ giải quyết tình trạng quá tải quốc lộ 51.
Phó thủ tướng Trịnh Đình Dũng ngày 7/2 ký công văn chấp thuận cho UBND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu lập báo cáo nghiên cứu tiền khả thi trình Thủ tướng xem xét, quyết định chủ trương đầu tư dự án xây dựng cao tốc Biên Hòa - Vũng Tàu, như đề nghị trước đó của Bộ Giao thông Vận tải.
Đồng thời giao Bộ Giao thông Vận tải phối hợp, hỗ trợ UBND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu trong quá trình triển khai dự án, đảm bảo quy định pháp luật.
Cao tốc Biên Hòa - Vũng Tàu được Thủ tướng phê duyệt quy hoạch năm 2016, với tổng chiều dài 77,8 km và được chia thành 2 dự án thành phần. Thành phần một từ Biên Hòa đến thị xã Phú Mỹ dài gần 47 km; thành phần 2 từ thị xã Phú Mỹ đến TP Vũng Tàu dài 31 km.
Theo Tổng Công ty Tư vấn Thiết kế Giao thông Vận tải - Tedi, đoạn Biên Hòa - Phú Mỹ được triển khai trước, theo hình thức đối tác công - tư (PPP). Điểm đầu cao tốc nối đường tránh TP Biên Hòa và điểm cuối nối đường vào cụm cảng quốc tế Thị Vải - Cái Mép. Tổng mức khái toán vốn đầu tư đoạn này dự kiến 9.300 tỷ đồng, trong đó bồi thường giải phóng mặt bằng gần 3.200 tỷ đồng.
Dự kiến, việc đấu thầu lựa chọn nhà đầu tư, thi công xây dựng được triển khai trong giai đoạn 2021-2025. Khi hoàn thành, cao tốc có 6 làn xe (giai đoạn một xây bốn làn) và thời gian thu phí 23 năm.
Riêng dự án thành phần 2, UBND tỉnh Bà Rịa -Vũng Tàu và Đồng Nai trong cuộc họp cuối năm ngoái thống nhất kiến nghị Thủ tướng tách riêng, giao tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu tổ chức đầu tư sau.
Cao tốc Biên Hòa - Vũng Tàu sẽ giải tỏa áp lực cho quốc lộ 51. Hiện tuyến đường huyết mạch nối Vũng Tàu, Đồng Nai, TP HCM và là cửa ngõ thông thương ra biển xảy ra tình trạng ùn tắc thường xuyên. Trong tương lai khi hệ thống cảng Cái Mép - Thị Vải tăng công suất khai thác (hiện 40%), tình trạng này sẽ trầm trọng hơn.
https://vnexpress.net/thoi-su/9-300-ty-dong-lam-47-km-cao-toc-bien-hoa-vung-tau-4052314.html
Dự án lâu quá trời rồi dờ mới ....bắt đâu, nhà e gần nút giao cuối

Hạng B1
6/11/17
81
123
33
37
Còn 1 dự án nữa em triển khai ngay khu cổng vào khu công nghiệp Giang Điền, phòng trọ xung quanh nhiều khoảng 50-70 phòng đã lấp, giá thuê từ 1,2-1,5tr/phòng, đối tượng công nhân khu công nghiệp Giang Điền.
Bên này hạ tầng hoàn thiện đường nhựa8m vỉa hè 2 bên 1,5m cây xanh.
Nhưng giá cao hơn khoảng 1,2-1,3t/100m2 sổ hồng riêng. Mặt tiền phùng hưng đi vào 50m, dân cư hiện hữu xung quanh đông đúc
Bác có thông tin cho em hỏi chổ an viễn đối diện trường lục quân 2 h xin lên thổ cư được lại chưa bác, em có miếng 3000m2 tính xin lên thổ cư rồi đổ lúa làm phòng trọ cho cn thuê, không biết khả thi không, mà chổ này cho thuê đất trống đc ko bác ?. Mong bác tư vấn :)

Attachments

12/6/19
186
124
43
Bác có thông tin cho em hỏi chổ an viễn đối diện trường lục quân 2 h xin lên thổ cư được lại chưa bác, em có miếng 3000m2 tính xin lên thổ cư rồi đổ lúa làm phòng trọ cho cn thuê, không biết khả thi không, mà chổ này cho thuê đất trống đc ko bác ?. Mong bác tư vấn :)
Xin thì phải hiến hạ tầng làm theo nghị định 03/2018 phát triển nông thôn mới bác ơi, bên này cho thuê đất trống thì em k biết chứ xây nhà trọ thì quá ngon

Hạng B1
25/12/18
99
89
33
28
Cao tốc dầu giây - phan thiết tầm đâu gần 10 năm mà chửa làm chứ có nhiêu đâu.
dự án của nha nước thì cứ chờ triển khai rôi hay, cứ đọc báo đảng riết thì bỏ mẹ

Tập Lái
9/11/13
49
15
8
Còn 1 dự án nữa em triển khai ngay khu cổng vào khu công nghiệp Giang Điền, phòng trọ xung quanh nhiều khoảng 50-70 phòng đã lấp, giá thuê từ 1,2-1,5tr/phòng, đối tượng công nhân khu công nghiệp Giang Điền.
Bên này hạ tầng hoàn thiện đường nhựa8m vỉa hè 2 bên 1,5m cây xanh.
Nhưng giá cao hơn khoảng 1,2-1,3t/100m2 sổ hồng riêng. Mặt tiền phùng hưng đi vào 50m, dân cư hiện hữu xung quanh đông đúc
Đất còn không bác? Mình đang tìm mua 1 miếng để xay nha trọ