Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Phải né Khánh Lê / Hòn giao anh ơi.
2 tuần trước mình từ Nha trang lên cũng quay về Hòa Diêm đi Bác Ái Tân Sơn lên D'Ran vô Đà lạt.
Không chỉ chổ Khánh lê có nguy cơ sạt lở, mà từ Khánh lê vô đến Gần Trại mát cũng dễ gặp sạt lở lắm
Đèo Tà Pứa không sạt, nhưng mưa lớn thì mấy ổ gà ổ voi lở loét thêm, cũng không dể chịu. Tuần sau tôi cũng đi đường này

tháng 12 thì ít mưa ổn hơn, còn chạy về Cam Ranh đi QL27B ngang Bác Ái nhập 27 lên đèo Ngoạn Mục thì đường đẹp nhưng xa quá

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
10/8/20
518
952
93
Kinh vậy.
Clip sáng 30/11.
1 số xe vẫn băng qua, nguy hiểm ghê.
Trước đây đã từng có vụ 2 người đi xe máy bị quấn phăng xuống vực do gặp nước đổ xuống ở con đèo này. Còn sạt lở tắc đường thì gần như năm nào cũng bị.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Cuối tháng này mình cũng định đi cung đường này. Hy vọng đến đó sẽ ổn. Tuy nhiên sẽ theo dõi và cập nhật thường xuyên trên OS từ các bác. Bác nào có thông tin mới bỏ lên đây cho mọi người cùng tham khảo. Cám ơn các bác nhiều nhiều...

Hạng B1
8/10/18
57
153
33
Đèo Tà Pứa không sạt, nhưng mưa lớn thì mấy ổ gà ổ voi lở loét thêm, cũng không dể chịu. Tuần sau tôi cũng đi đường này

tháng 12 thì ít mưa ổn hơn, còn chạy về Cam Ranh đi QL27B ngang Bác Ái nhập 27 lên đèo Ngoạn Mục thì đường đẹp nhưng xa quá

anh 6 đi cung tà pứa lên ĐL chưa ạ. Đường có ổ gà ổ voi nhiều không anh? Tuần sau em cũng định đi đèo tà pứa lên ĐL