Hạng B1
8/10/18
57
153
33
Sáng qua mới ăn ổ voi ổ khủng long đuờng lên Linh quy Pháp ẩn, may mà đi Suv mới qua dể. Hôm nay đổi hướng về QL20 cho êm.

mà em hỏi tà pứa chứ không phải LQPA đó anh 6. em định đi tà pứa xong nhập QL20 đi lên ĐL như bình thường
em đi cung này ổn không anh. xuất phát SG khoảng 5h

Cập nhật cung đường Nha Trang - Đà Lạt tháng 12-2020

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
mà em hỏi tà pứa chứ không phải LQPA đó anh 6. em định đi tà pứa xong nhập QL20 đi lên ĐL như bình thường
em đi cung này ổn không anh. xuất phát SG khoảng 5h

View attachment 2379145
Google maps dẫn đuờng ok, tới LK vào cua heo đi Hồ thị Hương, xong vào đuờng XL-LK nhập vào 766 và tiếp 713 lên đèo.
Do mới bị xốc ổ khủng long LQPA nên vợ ớn ổ voi đèo Tà pứa, mới đi QL20 đó bác.
Nếu bác đi sedan hay cuv chú ý đuờng xấu ngay các khúc cua cùi chỏ.
P/s nhập QL20 bác có thể nghỉ ở trạm dừng Tea Point chân đèo BL sạch. Còn cơm niêu Thuận Thành 1 đóng cửa sửa chữa ghé TT.2 ok tiện đuờng lên hơn.

Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Đèo Tà Pứa không sạt, nhưng mưa lớn thì mấy ổ gà ổ voi lở loét thêm, cũng không dể chịu. Tuần sau tôi cũng đi đường này

tháng 12 thì ít mưa ổn hơn, còn chạy về Cam Ranh đi QL27B ngang Bác Ái nhập 27 lên đèo Ngoạn Mục thì đường đẹp nhưng xa quá
Đèo Tà Pứa đang làm đường nha bác

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác nào có thông tin thêm về vụ này không vậy?
Theo các nhà xe thì đường tạm thông chỉ khoảng hơn giờ sau khi sạt lở, tuy nhiên trời vẫn còn mưa nên không biết ngày mai có thể hòan tất thông đường hay không.
Nếu đi xe nhà thì nên tránh đường đèo Khánh Lê trong những ngày này cho an toàn.

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Theo các nhà xe thì đường tạm thông chỉ khoảng hơn giờ sau khi sạt lở, tuy nhiên trời vẫn còn mưa nên không biết ngày mai có thể hòan tất thông đường hay không.
Nếu đi xe nhà thì nên tránh đường đèo Khánh Lê trong những ngày này cho an toàn.
Cám ơn bác 6 @Sixsense. T6 này mình đi NT lên ĐL, chắc đi đường đèo Sông Pha là ok nhất phải không bác 6?

• Like
Reactions: Sixsense
Tập Lái
8/10/12
12
12
3
Hiện tại đi đường đèo Khánh Lê ok nha bác vì trời hết mưa rồi nên k sao, tuy nhiên qua khúc giáp ranh Lâm Đồng có khoảng 5-7km đường đang sửa nên hơi xấu tí.

• Like
Reactions: cuongln