Hạng B2
7/3/17
102
3.145
93
Saigon
Mình chém thử các bác phản hồi coi sao nhé:
- Khoảng cách tới Q1 (cái này cũng ko hẳn đúng vì PMH có đầy đủ các yếu tố để so sánh với q1 rồi. nhưng có lẽ đa số dân cư đang đi làm tại q1 nên cứ so sánh vậy): Q9 (khu vực trong vành đai 2) gần hơn từ PMH tới q1. việc kẹt xe cũng ko nghim chọng như cầu kênh tẻ đi PMH
- Q9 đang được đầu tư hạ tầng mạnh, lại có nền đất cao hơn khu Nam
- Ra sân bay Long Thành gần hơn
ngoài ra, chả thấy ưu điểm gì để q9 hơn PMH cả. có lẽ villa q9 đang bị bơm ảo chăng???
- Em lấy khoảng cách rìa của Q9 và rìa của PMH để so với nhau, vừa đo đc trên google maps ạ. :D PMH gần hơn Q9. Do người ở các quận khác đang đổ vào PMH làm việc ạ, bằng chứng em thấy rõ nhất là giờ tan tầm 16h30 - 18h30 mỗi ngày số lượng xe từ PMH về Q1 đông hơn làn xe còn lại :D.
Việc có kẹt xe hay không cũng khó nói vì PMH chỉ có ~400ha và dân cư và các công ty đổ về PMH làm nơi cư trú mỗi lúc một tăng... Q9 thì quá rộng nên dân cư loãng hơn và không đông đúc được như vậy, không biết em nói có đúng không ạ? :D
- Phú Mỹ Hưng đang hiện đang đổ tiền vào nâng đường lên rồi ạ :D Hạ tầng cũng đã lên đầy đủ hết.
- Ý thứ 3 em đồng ý, nhưng đâu nhất thiết phải đi xuống Long Thành nữa ạ :D TSN vẫn còn bay được mà hehe.
Còn ý cuối em không dám chém :D bơm hay không thì có thể tầm nhìn của mỗi người mỗi khác, đối với vài người thì họ tin ở vị trí đó còn tăng được thì họ đổ tiền vào đó, người bán thấy có lời thì ra hàng (thuận mua vừa bán!?)
Còn riêng ở đây em vẫn thấy các cô chú anh chị ở PMH dù có nhà có nhà ở đây nhưng vẫn mua thêm vài nền/biệt thự/nhà phố để cho thuê (để dành sau này bán lại cũng khá nhiều) hầu như 70%? (khách hàng mua biệt thự - nhà phố) nên giá vẫn còn đang tăng rất cao (70 - >100tr/m2).

Attachments

Hạng B2
7/3/17
102
3.145
93
Saigon
h ko tính km mà tính thời gian di chuyểb. Đảm bảo Q9 ra Q1 nhanh hon tu Q7 kkk
Dạ kkk, nhưng ở PMH có đủ thứ rồi em nghĩ chả cần thiết vào Q1 nữa nếu ko có hẹn ở Q1. Nhà ở PMH, công ty nằm ở PMH/Q7 luôn thì đây chắc chắn là một nơi đáng sống rồi đúng ko a? :D hahaha ở đây đủ món ăn chơi, thể thao (golf, tennis, hồ bơi,...) đường xá lại rộng rãi thoáng mát, đạp ga sướng hơn ở trung tâm Q1 :D

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Mình cũng thích PMH hơn. Đó là lý do mình thắc mắc sao giá Villa Q9 lại cao hơn PMH đc. Trong khi hỏi CDT mấy dự án bên Q9 (khu Liên Phường) thì đều nói đã hết hàng villa bán ra: ko lẽ dân tình mê Q9 đến vậy sao??? Vôlý quá

Hạng B2
7/3/17
102
3.145
93
Saigon
Mình cũng thích PMH hơn. Đó là lý do mình thắc mắc sao giá Villa Q9 lại cao hơn PMH đc. Trong khi hỏi CDT mấy dự án bên Q9 (khu Liên Phường) thì đều nói đã hết hàng villa bán ra: ko lẽ dân tình mê Q9 đến vậy sao??? Vôlý quá
PMH hiện cũng ko còn nền biệt thự nào trống chủ chị ạ :D có trong Chateau mấy căn giá khá cao >50 tỷ thì còn vài ba căn thôi ạ :) còn lại hiện chỉ có hàng người đầu tư bán lại chênh cả hơn cả tỷ so với giá gốc nhiều người vô mà trả giá có vài chủ còn đòi đẩy giá lên thêm, ko chịu bán :( chắc giào quá nên chê tiền.
ở một nơi mà muốn mua/ăn chơi gì chỉ cần đi bộ ra là thoả mãn nhu cầu so với 1 nơi muốn gì cũng phải chạy về Q1 thì em chả hiểu tại sao Q9 đòi set giá cao hơn :( hehe hóng cao nhân chỉ giáo thêm.

• Like
Reactions: vnpeace
Tập Lái
6/9/16
3
351
48
PMH hiện cũng ko còn nền biệt thự nào trống chủ chị ạ :D có trong Chateau mấy căn giá khá cao >50 tỷ thì còn vài ba căn thôi ạ :) còn lại hiện chỉ có hàng người đầu tư bán lại chênh cả hơn cả tỷ so với giá gốc nhiều người vô mà trả giá có vài chủ còn đòi đẩy giá lên thêm, ko chịu bán :( chắc giào quá nên chê tiền.
ở một nơi mà muốn mua/ăn chơi gì chỉ cần đi bộ ra là thoả mãn nhu cầu so với 1 nơi muốn gì cũng phải chạy về Q1 thì em chả hiểu tại sao Q9 đòi set giá cao hơn :( hehe hóng cao nhân chỉ giáo thêm.
Ở thiên đường mà cậu đem tư duy hạ giới áp vào là không được nghe hơm, phải đặc biệt nó mới là thiên đường, nhìn xung quanh xem có ai giống nước ta không là biết :)

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng B2
7/3/17
102
3.145
93
Saigon
Hề hề, nói theo 1 cách khách quan giờ em thấy kẹt xe là vấn đề chung của toàn thành phố chứ không riêng khu Nam SaiGon nữa giờ cao điểm là kẹt, những khu không cần đến cao ốc cũng kẹt nóng rần rần cả người: Bình Thạnh (Bạch Đằng, Xô Viết Nghệ Tĩnh, Nơ Trang Long, Phan Văn Trị, Lê Quang Định,...), Phú Nhuận (Nguyễn Kiệm, Hoàng Văn Thụ, Nguyễn Văn Trỗi,...) Gò Vấp (Quang Trung, Phan Văn Trị, Nguyễn Văn Lượng,...), Quận 3 (kẹt mọi mặt trận), Quận 1 (kẹt mọi mặt trận), Quận 4(Tôn Đản, Hoàng Diệu, Nguyễn Tất Thành,...)
không riêng gì quận 7 mới kẹt anh ạ. Ra đường giờ cao điểm thì quận 1 muốn đi đâu cũng phải đứng yên mà anh :))

• Like
Reactions: ngocbich29
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Hề hề, nói theo 1 cách khách quan giờ em thấy kẹt xe là vấn đề chung của toàn thành phố chứ không riêng khu Nam SaiGon nữa giờ cao điểm là kẹt, những khu không cần đến cao ốc cũng kẹt nóng rần rần cả người: Bình Thạnh (Bạch Đằng, Xô Viết Nghệ Tĩnh, Nơ Trang Long, Phan Văn Trị, Lê Quang Định,...), Phú Nhuận (Nguyễn Kiệm, Hoàng Văn Thụ, Nguyễn Văn Trỗi,...) Gò Vấp (Quang Trung, Phan Văn Trị, Nguyễn Văn Lượng,...), Quận 3 (kẹt mọi mặt trận), Quận 1 (kẹt mọi mặt trận), Quận 4(Tôn Đản, Hoàng Diệu, Nguyễn Tất Thành,...)
không riêng gì quận 7 mới kẹt anh ạ. Ra đường giờ cao điểm thì quận 1 muốn đi đâu cũng phải đứng yên mà anh :))
Ối ối toi đang ơ q3 đây mà bác bảo là kẹt mọi mặt trận là ko đúng nghen. Q1 cũng vậy. Nếu quan sát kỹ 1 chút bác sẽ thấy những khu cũ có đặc điểm là quy hoạch theo đường bàn cờ nén ít kẹt xe hơn đó (đường đông thì khó tránh khỏi) nên nếu từ bên ngoài đi vào mà ko đi đường này thì sẽ có đường khác để đi.
PMH thì môi trường sống quả thực là tuyệt vời, và sẽ càng tuyệt hơn nếu bạn ăn, ngủ, làm việc, học hành và giải trí trong nội bộ PMH. Còn nếu bạn ở PMH mà làm q1 hay q3 hoặc ngược lại là cũng tốn time di chuyển lắm đó. Sáng nào oing xã mình cũng mất 60ph để di chuyển từ Trương Định q3 đến Paragon của anh Khải đó bạn.
Nói gì thì nói, cũng nén khách quan chút bạn à! Khu nào cũng có giá trị riêng của nó

Hạng B2
7/3/17
102
3.145
93
Saigon
Dạ em đang nói khách quan mà chị :( giờ cao điểm thì ở đường lớn ở đâu cũng có kẹt xe như nhau, đâu riêng gì chỗ cầu kênh tẻ Q7, chỗ đó dù sao cũng là 1 điểm nóng (nút giao Q4 - Q7), đi làm từ q1,3, bình thạnh, Phú nhuận qua q7 cũng chỉ có cầu kênh tẻ và tân thuận là tiện nhất. Nên nếu các bài báo chỉ đè ra chê giao thông ở Q7 mà chê cái tuyến huyết mạch luôn thì cũng không khách quan lắm c thấy đúng không ah? :(