Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Ai làm 1 cuộc cá độ nho nhỏ ko? Em cá là sẽ kẹt thêm chỗ Út Tịch-Cộng Hòa buổi sáng và mũi tàu Cộng Hòa-Trường Chinh buổi chiều thôi.
Kết quả biết rồi mà bác còn rủ cá độ, bác khôn vãi :D

Hạng B2
15/1/16
140
219
43
41
Cầu có kẹt đâu, nó chỉ bị thắt nút ở 2 đầu cầu. Cho tràn hết cầu thì qua kia muốn xuống lại cũng phải chen lấn. Kẹt trên cầu còn nguy hiểm hơn

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Do lỗi mấy thằng 4B cứ chen chen đủ 4-5 xe cùng hàng,lấn cả tụi 2B
Còn lũ 2B thì cũng len lỏi đầy trong lane ô tô.
Cứ thế mà kẹt kẹt thôi.
Có đủ chiêu trò hướng xử lý cũng vậy, Xử lý cái ý thức chúng nó mới quan trọng. Chứ đường có rộng ra 10 lần 20 lần mà ý thức cùi vậy, cũng vô phương cứu chữa

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Do lỗi mấy thằng 4B cứ chen chen đủ 4-5 xe cùng hàng,lấn cả tụi 2B
Còn lũ 2B thì cũng len lỏi đầy trong lane ô tô.
Cứ thế mà kẹt kẹt thôi.
Có đủ chiêu trò hướng xử lý cũng vậy, Xử lý cái ý thức chúng nó mới quan trọng. Chứ đường có rộng ra 10 lần 20 lần mà ý thức cùi vậy, cũng vô phương cứu chữa

Bác nói chính xác. Em chỉ đi 2 lane trong cùng thôi, nhưng nhiều taxi và xe khách, buýt hay chen vào 2 làn trong cùng của xe máy.
Nhưng bác cũng có phần ko đúng vì nhiều khi cần rẽ phải họ cũng phải len vào 2 làn đó hoặc từ trong mấy đường nhánh khúc đó quẹo phải ra Cộng Hòa họ cũng phải chạy 2 làn đó rồi từ từ mới ra lane ngoài cùng sát trái đc

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Em xin kể 1 việc em mới gặp tối nay cho các bác nghe, không giải quyết được việc này thì làm gì cũng vẫn kẹt!

Em chở vợ em từ Big C Trường Chinh đi về hướng Âu Cơ! Tới chổ Trường Chinh giao Tân Sân Nhì thì các bác cũng biết rồi, nó như 1 cái chợ! Em đang đi theo dòng xe về Âu Cơ thì đèn chuyển sang đỏ, thế là em chậm chậm bóp thắng dừng lại, một số người (cả 2 bánh và 4 bánh không dừng mà nương theo đoàn xe đang qua chạy tiếp luôn không dừng).
Bỗng đâu có tiếng vọng sau lưng vợ chồng em "chạy luôn đi, chạy luôn được mà".
Em không nói gì, vẫn đứng đó, xong vẫn nghe tiếp "chạy đi chạy đi, chạy luôn được".
Em mắc cười quá đành quay lại thì thấy 1 anh cũng choai choai, đi con Nô 3 4 5 gì đấy em không rành (hôm nay chở vợ đi bằng 2 bánh) đang nhìn em. Thế là em chỉ cho ảnh và nói: "Đèn đỏ anh ơi, đi gì mà đi anh ơi". Thế là ảnh không nói nữa, nhìn em như kiểu "bố cái thằng điên, chạy được không chạy mà lại dừng". Nhưng sau đó anh ấy vẫn tìm cách lách qua khe của xe khác rồi vọt lên trước, cắt vào đoàn xe từ trường chinh rẽ trái sang tân sân nhì (ko nói cũng biết, ảnh đi được em cùi sứt móng)

Thế là bên em xanh, em mới tàn tàn chạy lên thì cũng vẫn kịp ảnh (vì ảnh qua được cái đèn đỏ mà có qua được dòng xe quẹo trái đâu, còn làm vướng người ta thêm). Mấy người đợi cùng em ai cũng nhìn ảnh cười, em cũng nhìn em cười, nhưng em gửi lại 1 câu "đúng là suy nghĩ không xa hơn được mấy chục giây của cái đèn đỏ nhỉ"

Chốt lại là ý thức cả thôi :d

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
hèn chi dạo này buổi sáng kẹt thê thảm, móa
Chiều qua em đi làm ngay đúng lúc họ kéo cái barrier để ngăn ko cho em lên cầu. Hậu quả là em dẫn đầu đoàn kẹt xe nên phía trước rất trống và đi nhanh ka ka ka làm em phải tự hỏi bản thân phải chăng em phê phán cái cách làm này ở mấy post trước là sai?
Nhưng ku em đồng nghiệp về sau em 1-2 tiếng kể em nghe thê thảm lắm vừa kẹt vừa mưa.

Hạng B2
23/7/09
141
34
28
Vấn đề nan giải đây, phải học nước ngoài đưa giao thông xuống lòng đất thôi