Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Re:Chăm sóc vợ 2 sau offroad

Ural 375D nói:
Bà Rịa vừa rồi Bác Daugia 24 ko đi tiếc quá .
Bác Saigonvw đạp hết ga Pajero đạt 2 phut 58 nhưng do lỗi ôm cua lố nên mất toi mấy chục giây, Bác Dmx One đạp ghê quá 1 phút 50 giây qua mấy cái rãnh nước xe chồm lên như ngựa lồng .
Xe mà "yếu yếu" bứt bát nhíp như chơi, phải bơm mỡ lại mấy cái vú mỡ phía dưới nữa như : rôtin tay lái, bạc đạn chữa thập... nếu ko phụ tùng sẽ chóng "đi" lắm.

HÔm đó em đi công tác xa chưa về nên không tham gia được , nhưng em vẫn theo dõi các bước chân các thành viên offroad, nay thì pajero em để lại cho ông Anh đi công trường , em đang tìm 1 chiếc xe khác để off road cùng các bác.
em phải nhờ đến bác Ural tư vấn về khỏan này.

Hạng B2
16/2/08
337
4
18
43

Dạ sau khi ofroad về em rửa xe ngay và bây giờ em nó đang ở trong Garage Toàn Tâm để trao chuốc ạh.

Em thấy nhu cầu bơm mỡ cho các khớp là đúng nhưng sao khó tự bơm quá bác ơi, phải có cầu rửa xe hay nâng thì mới bơm được chứ "béo tốt" khó chui gầm lắm.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

daugia24h nói:
Kid Plate xe nào cũng có hả bác ? hay mình tự chế cho xe của mình?

Kid Plate zin của nhà SX chỉ che chắn được một vài vùng dưới gầm xe và trong những điều kiện nhất định thôi. Tốt nhất là nên làm lại theo ý mình. Việc này cũng không khó lắm, nên làm Bác ạ !

Hạng B2
26/8/05
422
725
93

em cũng đang định làm skid plate cho cả phần dưới xe, bác nào cũng đang nghiên cứu hay là làm chung luôn cho tiện :) kiếm được chỗ nào đó nâng xe, đo đạc rồi cắt thép bắt vào là xong.

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

@rs125:
Nếu bác làm xong con Cap rồi thì đưa hình lên cho anh em tham khảo với.

Hạng B2
17/11/08
427
1
18
37
Toyota Fan Club
thanhgiangplastic.com

seabreaz nói:
newkinglove nói:
Bác muốn rửa máy chạy qua Tân Bình đi. Mình rửa cho, 300k. Bảo đảm không bị gì hết. Altis mới vừa Ofroad về. Rửa máy xe lại đấ bác. Nhìn thấy ghê...kinh

Bác cho AE cái địa chỉ bác ui , chứ qua TB e thấy... rộng qúa , hihi 300k ?

SVH ngay trường đại học ngoại ngữ tin học. Khi nào qua phone trước để coi có trống không đã

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

loctruong0305 nói:
Dạ sau khi ofroad về em rửa xe ngay và bây giờ em nó đang ở trong Garage Toàn Tâm để trao chuốc ạh.
Hôm CN , Bác là số I - chơi như Bác ae đu theo ko lại.
Vụ trên QL 51, nặng ko Bác ?
Xe chạy lướt qua ae nhìn ko kỹ

Hạng B2
16/2/08
337
4
18
43

Ural 375D nói:
loctruong0305 nói:
Hôm CN , Bác là số I - chơi như Bác ae đu theo ko lại.
Vụ trên QL 51, nặng ko Bác ?
Xe chạy lướt qua ae nhìn ko kỹ

Dạ không có gì lớn cả, thứ 7 này là em nó lại vi vu được rồi.

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Cám ơn các bác đã quan tâm trả lời câu hỏi của em . Vợ 2 em sau mỗi lần off khi về là em đi rửa gầm xe liền , lúc rửa là em quan sát đề nhắc mấy em phun xịt cho sạch sình lầy bám vào các trục bánh xe , khớp nối cầu .Sau khi thổi khô , em chạy qua gara và bắt đầu công đoạn kiểm tra với thợ . Nâng xe lên và quan sát các thiệt hại do va chạm , sau đó nếu thấy cần thiết sẽ , tủy theo nhận xét của thợ sẽ bảo trì tiếp .
Với máy xe thì thật kinh khủng , lần đầu tiên offroad về em k biết nên bắt đầu từ đâu vì dơ qu1a mức nhưng cứ từ từ , đầu tiên em dùng cây chổi khô có cán dài đẩy sạch sình bám vào các bộ phận của máy , sau đó em dùng khăn ướt lau lai .....công đoạn này lấy của em khá nhiều mồ hôi ....nhưng vui các bác ah , sau nửa ngày lao đông công ích , vợ 2 em lại sẵn sàng .....đi