Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Gia đình bác 7 ổi

ca sĩ Tiêu Phong!

Ca sĩ Smiley

Anh em nhà bác số 10 dalat

Suy tư của bác vua chè bưởi

bác viosblack

bác Celepen

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
 bác Vertu!
Chân dung thành viên XNL

Chân dung thành viên XNL

4 số 7 chộp ảnh lưu niệm.
Chân dung thành viên XNL

Ban chủ Ban Mê: Bác XuânLV
Chân dung thành viên XNL

Chân dung thành viên XNL

Bác Đại địa chủ - Hội phó B2: trông thật bệ vệ và nhân hậu
Chân dung thành viên XNL

Chân dung thành viên XNL

Cặp uyên ương :Chú Lùn
Chân dung thành viên XNL

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Lời kết của bác e.whoiswho
NHÌN NHỮNG GƯƠNG MẶT THƠ NÀY : TƯƠNG LAI OS.XNL - TƯƠNG LAI ĐẤT NƯỚC
THẤY CUỘC SỐNG ĐÁNG YÊU HƠN
KHÔNG: CẦU KỲ - BON CHEN - TÍNH TOÁN...

Chân dung thành viên XNL

*************​

Chân dung thành viên XNL

*************​

Chân dung thành viên XNL

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Nói thiệt các bác đừng cười em chứ hôm qua nay em như đang ôn lại từng thước phim lịch sử hình thành xóm và mắt cứ cay cay và tiếc hùi hụi tại sao mình không biết đến XNL sớm hơn,:" ôi những con người làm nên Nhà Lá...." em lại muốn hát giống mợ Tài òi, chắc bị lây bệnh dễ mũi lòng của mợ í.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tiger mom nói:
Nói thiệt các bác đừng cười em chứ hôm qua nay em như đang ôn lại từng thước phim lịch sử hình thành xóm và mắt cứ cay cay và tiếc hùi hụi tại sao mình không biết đến XNL sớm hơn,:" ôi những con người làm nên Nhà Lá...." em lại muốn hát giống mợ Tài òi, chắc bị lây bệnh dễ mũi lòng của mợ í.
Cảm ơn bác! Bác là người tiếp lửa cho Xóm mình bùng cháy đó nha!
Không biết bác có phải là một trong những "khách" đêm khuya hôm qua (1-2 giờ sáng) thăm lại topic đi BMT của Xóm mình năm ngoái không nhỉ?:cool: Tui thấy có đến 5-6-7 khách vào xem luôn đó...:)

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Duyart nói:
Không đâu ạ, hihi…nói zị tội bác Help zí bác GiaHy, thấy bác PhD dũng cảm đơn thân độc mã xông vào thớt của các bà cả để bị ném đá tùm lum em tưởng bác í đá chọi là dội trở lại chứ ai ngờ tướng bác mong manh mà bác liều thế:D

Heheheh ... "Đàn ông phải có máu dê trong người", bác Giahy không "dê" Cọp móm thì làm sao có ... thớt này
, cừ nhè bà cả mà dê hoài xem có sướng không thì biết :D. Bữa nào off Dê em có khối chuyện té ghế hầu mợ.
Mấy bác bụng bự coi vậy chứ "nhát" lắm
, vào "vườn hoa" các mợ chỉ lẳng lặng ngắm nghía rồi đi ra (xem các mợ có nói xấu gì mình không thôi
) còn em thì ... "không ngại việc gì khó, chỉ ngại mình không liều", cho nên các mợ ném bao nhiêu đá em nhặt hết, để dành ... ném lại, kakakakak....

Hạng D
hcivic nói:
Tiger mom nói:
Cảm ơn bác! Bác là người tiếp lửa cho Xóm mình bùng cháy đó nha!
Không biết bác có phải là một trong những "khách" đêm khuya hôm qua (1-2 giờ sáng) thăm lại topic đi BMT của Xóm mình năm ngoái không nhỉ?:cool: Tui thấy có đến 5-6-7 khách vào xem luôn đó...:)
Bác Hcivic mừ chơi kỉu này chắc E bỏ việc mừ đi Buôn Mê lun đoá...
Thank Mẹ Cọp nhiều.

Hạng C
24/9/10
502
0
0
Bộ nhớ mợ tốt quá, lâu lâu mới gặp 1 lần như nhà em mà mợ cũng nhớ, nể thiệt, tặng mợ nè

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Tiger mom nói:

sao rồi cọp ơi... tua fin tới đâu gòi?
bộ hôm nay muốn fade out rùi hay sao mà lời lẽ có vẻ ... ngậm ngùi mùi mẫn dzậy nhể!
thật ra thì thế này mợ ạ, XNL chẳng phải của riêng ai, chẳng phải ai có tài gì mà làm nên nó, cũng chẳng phải ai đủ sức mà phá nó đi được... trường giang lớp lớp sóng sau ùa sóng trước, mỗi người đến, ở lại hay ra đi đều góp một phần rất riêng và rất thực , làm nên cái chất nhà lá, phong phú những cung cách và cung bậc của chất nhà lá ấy...
chính vì lẽ đó mà lão Tưởng cùng mấy bác khác, từ ngày đầu đến giờ vẫn hay hô khẩu hiệu: XÓM NHÀ LÁ BẤT DIỆT!
:):D;):p
chúng ta bất diệt vì chúng ta đón nhận và dung nạp tất cả những tính cách và  hoàn cảnh...
chúng ta đến với nhau ban đầu có thể là do ở   cái xe (hoặc không có... cái xe), nhưng bước lại gần nhau chính là do bởi cái tình... thật tốt đẹp và lâu bền, hiền hòa và thân thiện phải không!
nhưng cũng do bởi cái tình... chúng ta cũng sẽ có những vấn đề nhất định tại bởi... cái tình, vì nếu muốn sân chơi XNL được lâu bền...nhưng chúng ta sẽ nói điều đó vào một dịp khác,
một hôm không phải là hôm nay, trong nỗi bồi hồi của mợ cọp, một dân XNL thứ thiệt đang bùi ngùi tim ra cái chất lá vốn có trong mình và biết mình thật sự sẽ mãi thuộc về nơi đó
cảm giác của mợ cũng là của rất nhìu bác member của xóm đấy! nhưng không phải ai cũng có thể nói ra sự khám phá của mình như mợ!
nên thật ra, mợ đang nói hộ rất nhìu
mợ đang nói hộ em...

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
Cảm ơn Mợ Cọp, em mà cũng được Mợ quan tâm nên xúc động lắm lắm. Thật là một người vì mọi người, hoan hô tinh thần cao cao ;))