Tags
lào
Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Chào bạn, thích quá bạn nhỉ
Mình cũng định đi một chuyết Compdia/Laos cho có trải nghiệm, bạn có thể chia se giúp mình thông tin sau:
1. Nếu xe từ Việt Nam qua thì cần các giấy tời gì phải đăng ký trước để mình chuẩn bị và chi phí ước tính bao nhiêu (Passport quốc tế mình có rùi)
2. Nếu xe bên Cambodia/Lào thì phí thuê xe một ngày tầm bao nhiêu vậy?
Mình có chạy một lần từ Bỉ qua Hà Lan cũng vui. Kẹt xe một lần trên cao tốc và phải chạy ngược chiều ở land khẩn cấp để đổi đường khac (Theo hướng dẫn Công An). Hiii
1 Từ VN qua cam/lao nếu bác đi oto thì lên sở giao thông vận tải xin giấy phép liên vận , e có chia sẻ chi tiết ở đây bác vào xem có gì e chia sẻ thêm cho
https://www.otosaigon.com/threads/x...canh-qua-cam-de-anh-em-khong-bi-hanh.8921564/
2 còn nếu bác thuê xe thì quá dễ dàng qua bên đó thì thuê là dc rồi , chắc giá rẻ hơn bên VN mình ak:rolleyes:

Hạng B2
16/9/19
109
41
28
37
bên Thái ăn sài mua đồ đáng đồng tiền bác gạo lắm bác ,nói chung là rẻ và xứng đáng , em đi muốn hết Thái vì qua bên ấy vé xe hay xe lửa di chuyển từ udon tới bangkok rồi pattaya hay chiang mai , phuket đều rẻ , quan trọng là vì e có em bé và mua đồ nhiều quá nên xách nặng không đi chiang mai và phuket được , chứ ko là e đi hết luôn rồi , về sớm hơn dự định . Bên Thái đồ rẻ nên gặp gì cũng mua , khách sạn cũng rẻ , rẻ hơn vn .
còn bên Lào vì chạy xe nên chi phí tính ra mắc hơn nhiều mà xăng bên Cam và Lào mắc hơn VN mình nên đa số là tiền xăng chứ ăn uống thì cũng tàm tạm , chỗ tham quan bên Lào cũng rẻ , mà bên Lào ko có gì để mua về Vn , toàn đồ Trung hay Hàng VN mình đem qua mà đồ ta nói nó mắc kinh , bên VN mình bán rẻ hơn nhiều , chưa nói đến 5km xxx thổi vô chục trạm , tức điên người , mới lú ra khỏi khách sạn chưa kịp lăn bánh xxx nó cũng kêu vô xin ca phe . ko xót trạm nào . e toàn đội lốp China cãi lộn trừ , :rolleyes:
Phục bác quá, chắc là phải mất nhiều thời gian bác nhỉ?