Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chân Reverse in trên dvd XAV-W650BT

Hạng F
29/10/16
11.570
22.073
113
Pháp
thanks các bác, e nghĩ là các bác vẫn chưa hiểu ý e :D, e xin đính kèm lại ảnh dưới dây, e chỉ có bao nhiu đây thôi a (vùng khoanh tròn màu cam) và e đang tìm vị trí cái chân tương ứng với dây tím trắng đó a, hiện tại cái dvd của e ko có dây tím-trắng nào cả, vì jack cắm của e ko phải là jack zin, (thợ VN làm bằng dây điện lô/dư, còn màu nào thì quất màu đó, mấy cái nhãn tên dây cũng vứt hết rồi :D...)

jack zin: là jack cắm có dây theo màu chuẩn tương ứng với sách hướng dẫn, và có dán nhãn tên trên 1 số dây như "Reverse in", "Parking brake",...v.v.v, nếu e có jack zin thì quá rõ ràng rồi, vừa có nhãn tên nhìn phát biết ngay, ko có nhãn tên thì cũng có màu tím-trắng, đọc manual cũng biết ngay

Theo tôi nhìn thì hình như có 2 hàng, mỗi hàng 7 chân

Theo tôi muốn tìm là làm sao biết dây số 1 rồi từ đó suy ra. và dùng điện kế lấy omh meter, đo vỏ sắt của máy bạn với "4 góc của" connecteur, nếu điện trở là 0 ohm thì chân đó là chân 1 và cứ thế suy ra chân số 7 cùng hàng

• Like
Reactions: tony
Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
à ko phải bác, hình này e tìm dc trên mạng, e down về zoom to lên tìm manh mối cho cái dây tím-trắng có nhãn Reverse in :D

Theo tôi muốn tìm là làm sao biết dây số 1 rồi từ đó suy ra. và dùng điện kế lấy omh meter, đo vỏ sắt của máy bạn với "4 góc của" connecteur, nếu điện trở là 0 ohm thì chân đó là chân 1 và cứ thế suy ra chân số 7 cùng hàng

Chân Reverse in trên dvd XAV-W650BT

ai tỏ mắt: hàng dưới từ phải qua cái tím sọc

xem trong link này https://www.google.com/search?q=xav...34#imgrc=kXdiPF6Ura8BcM&imgdii=vKNzW9TLahpwKM

• Like
Reactions: Osin and tony
Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37

đến điện kế thì e chịu rồi bác, e là nông dân mới xài xe, định "em yêu khoa học" chút đỉnh thôi

Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
vậy là chân số 6 đúng ko bác

e soi 1 cái jack cắm zin trên mạng thì cái dây tím-trắng có vẻ như nằm ngay vị trí thứ 5 hay 6 gì đó

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
e cũng ko rõ DVD này của xe gì nữa bác, xe cũ e mới mua lại thôi ah, xem sau lưng thì thấy XAV-W650BT
bác mua lại bao nhiêu thế ạ?
dây tím sọc trắng đúng rồi bác