Hạng F
3/10/15
9.734
11.968
113
Đầu đuôi chín nút...số giữa Lục Sát...hè...
Thần đề à bác! Phán em mấy con đổi đời cái!
Mấy thằng mà chạy tốc độ cao thì đồng thời cũng luôn luôn chuyển làn đột ngột giảm tốc gấp.
Nên đừng hy vọng bọn đó chuyển làn đúng luật. Thấy mấy xe phóng nhanh thì thôi mình đi từ từ chút để khi nó tấp lề cái còn né kịp thôi. Hầy...

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Thế nên việc lái xe tập trung và quan sát là rất cần thiết cho mình ở VN. Em đọc tình huống thấy nghi nghi là quan sát liền, nhất là các xe phía sau thế nào để mà ứng phó. Vd thấy ông ngược chiều trước mặt đang mượn lane mình vượt thì em liếc kính hậu phải xem phía sau và hông phải mình thế nào đồng thời giảm tốc nếu cần. Nếu ổng qua không lọt thì có khả năng em phải tấp sát lề phải mà né ổng. Nên quan sát trước các xe bên hông và phía sau là rất cần thiết.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Thế nên việc lái xe tập trung và quan sát là rất cần thiết cho mình ở VN. Em đọc tình huống thấy nghi nghi là quan sát liền, nhất là các xe phía sau thế nào để mà ứng phó. Vd thấy ông ngược chiều trước mặt đang mượn lane mình vượt thì em liếc kính hậu phải xem phía sau và hông phải mình thế nào đồng thời giảm tốc nếu cần. Nếu ổng qua không lọt thì có khả năng em phải tấp sát lề phải mà né ổng. Nên quan sát trước các xe bên hông và phía sau là rất cần thiết.
Ban đêm trời mưa như trút nước, tải đổ đèo Chuối, vượt lấn hết lane ngược chiều, may mà còn tạt kịp vào lane 2b.

Hạng D
5/7/16
1.950
13.669
113
Không biết có phải do góc camera không chứ khúc bác chạy cạnh xe bồn em hơi lạnh lưng.

Còn khúc vượt qua xe bồn rồi thì thấy lane mình trống mà lane trái có 4-5 xe em thường sẽ mặc định chắc chắn có ít nhất 1-2 xe sẽ xổ ra như vậy.

Có cảm giác các bác đi xe nhỏ nghĩ rằng xe mình nhỏ nên lách ra ít ảnh hưởng tới ai, cho tới khi các bác ấy bị cắt đầu như vậy.

Đúng vậy. Cái này e toàn đoán trc thế nào cũng có thằng lách ra.. và mình bấm kèn v đá pha sẵn chứ k phải xe nào cũng có cảnh báo phương tiện trái/phải... Thêm vào đó là giảm tốc và nhìn vô gương bên phải trừ fi cần lách gấp..

Mà chính vì do e giảm tốc nên mấy a lại có cớ làm liều hơn..
Đáng sợ

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Em bữa cũng bị

rất nhiều tài như vậy, ko cần trên cao tốc, đường phố luôn đang đi làn ngoài thấy bị kẹt cái là xào luôn vào trong mà méo cần biết xe đang đi làn trong thế nào. rồi từ làn trong thấy bị kẹt cái là xào luôn vào làn xe máy....thể loại này xử bắn hết! chạy rất láo!

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
rất nhiều tài như vậy, ko cần trên cao tốc, đường phố luôn đang đi làn ngoài thấy bị kẹt cái là xào luôn vào trong mà méo cần biết xe đang đi làn trong thế nào. rồi từ làn trong thấy bị kẹt cái là xào luôn vào làn xe máy....thể loại này xử bắn hết! chạy rất láo!
2 hôm ni, gặp 2 anh vinasun xào chẻ...mình nhìn xem biển số gì....mịa nó cạo sạch sơn trắng lun...số thì sửa....nhìn méo ra thật...