Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
RE: Chạy xe nhanh là có đẳng cấp?

Cám ơn bác Golf06 nhiều.
Topic này thật hữu ích.

@ bác Lee:

Trích đoạn: lee
Tôi được biết trước đây, Đông Đức đã bắt buộc các ce máy phải bật đèn ban ngày vì sau khi có kết quả thử nghiệm thì tỷ lệ tai nạ do xe máy giảm tới 60%-70%. Tôi cũng áp dụng cho bản thân mình phương án này và nay đi 4 bánh nếu cần đi nhanh, chỗ đông người, tầm nhìn hạn chế... chúng ta cứ bật đèn lên. Để họ biết sự có mặt của mình mà.
Ngoài ra tôi còn một kinh nghiệm học được ở đây là: Ngoài xa lộ đi bộ bên tay trái. tôi "học giỏi" nên về VN tôi luôn đi bộ bên trái. Đơn giản không sợ bạn nào húc sau, nhìn được nguy hiểm đằng trước và quan trọng là đi sát được các cô chân dài đỡ phải ngóng sang bên kia đường như mọi người. Đừng cho vợ cả các bác biết nhá.

Hoàn toàn nhất trí với bác Lee.

1. Nhiều năm nay tôi luôn bật đèn khi: buổi tối, hầm, mưa, bóng cây... vì có thể nó có lợi.
Tôi nghĩ rằng các khảo sát trên (giảm tai nạn khi bật đèn) chưa thực sự chuẩn nhưng nếu bật thì có hại gì đâu!:D.

2. Nhiều khi tôi đang bật đèn xe, gặp một số bác ra hiệu / nhắc nhở tắt đèn đi vì sợ tôi quên (khi chuẩn bị vào nơi đậu hoặc bắt đầu lăn bánh..). Ai bảo người VN không tốt !!!
Tôi đành phải tắt đi - ra hiệu cám ơn, nhưng ... một đoạn sau lại bật đèn lại. (vì không có thời gian giải thích cho các Bác ấy!!!).
.

3. Còn việc đi bộ bên trái đường thì hình như sai luật! nhưng tôi vẫn áp dụng từ trước đến giờ!!!!:D

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123

Trích đoạn: viktor
3. Còn việc đi bộ bên trái đường thì hình như sai luật! nhưng tôi vẫn áp dụng từ trước đến giờ!!!!:D
Có luật này nữa hả bác???Lề đường mà cũng phân chiều nữa hay sao?[8|]

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113

Trích đoạn: rhapsody

Trích đoạn: viktor
Có luật này nữa hả bác???Lề đường mà cũng phân chiều nữa hay sao?[8|]

@ rhapsody:

Xin lỗi bác, em nói chưa rõ! Ý là trong trường hợp không có lề đường đó mà.

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
Re: RE: Chạy xe nhanh là có đẳng cấp?

Chạy nhanh cũng tốt lắm í bác, đến mục tiêu nhanh mà cũng đến bệnh viện nhanh

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Đúng là đẳng cấp: Do biết chắc sẽ từ chết tới bị thương mà vẫn làm.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Chạy xe nhanh ko phải là có đẳng cấp nhưng chạy xe nhanh thì cảm giác rất là Yomilk .Em rất thích chạy xe nhanh dù ko còn trẻ ,hì hì.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Bình thường em chỉ chạy 60 đến 70, lúc nào trống trơn em mới dám đạp lên đến 80. Em nói thợ chỉnh chân ga ngắn lại rồi, có muốn chạy lẹ cũng không được.

Tập Lái
2/11/07
34
1
6
56

Em nghĩ sở thích mỗi người một khác, miễn không làm phiền hoặc gây nguy hiểm cho người khác là OK rồi.

• Like
Reactions: nttanmam

jungle nói:
Bình thường em chỉ chạy 60 đến 70, lúc nào trống trơn em mới dám đạp lên đến 80. Em nói thợ chỉnh chân ga ngắn lại rồi, có muốn chạy lẹ cũng không được.
bt em chạy có 3~40km/h àh, vậy mà vẫn có cảm giác có vẻ hơi ghê. Đợt ngày HN đông quá, xe máy lại hay lượn lờ tùm lum, hở cái "ăn đòn" như chơi