Các bác chọn xe nào?

• Toyota Vios 1.5G CVT 2021

Bình chọn: 24 41,4%
  • Hyundai Accent 1.4AT Đặc biệt 2021

Bình chọn: 34 58,6%

• Total voters
    58
Hạng C
25/7/18
588
2.006
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Lại bài ca hơn cái ko dùng đến
Bạn ko dùng ko có nghĩa người khác ko dùng
Lốp to hơn ko dùng đến? Cửa sổ trời ko dùng đến? Khởi động động cơ từ xa ko dùng đến? Định vị ko dùng đến?
Lốp to nhỏ 1 inch, tương đương nhau thôi,
Cửa sổ trời => ko hợp với thời tiết VN, dư thừa.
Khởi động động cơ từ xa => OK tốt, xài ngon với mùa nắng.
Định vị => cái này quá đơn giản, có hay ko có cũng dc.
Nói qua thì có nói lại, thương hiệu Toy, độ bền kiểm chứng, máy mạnh hơn 10hp... thì bù qua sớt lại.

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng D
19/6/19
1.180
1.907
113
Lốp to nhỏ 1 inch, tương đương nhau thôi,
Cửa sổ trời => ko hợp với thời tiết VN, dư thừa.
Khởi động động cơ từ xa => OK tốt, xài ngon với mùa nắng.
Định vị => cái này quá đơn giản, có hay ko có cũng dc.
Nói qua thì có nói lại, thương hiệu Toy, độ bền kiểm chứng, máy mạnh hơn 10hp... thì bù qua sớt lại.
Đối với 1 vài người thì 6,5 HP là mạnh quá mạnh luôn ha, ghê thặc. như là thằng 1m65 chê thằng 1m64 lùn = )))).
6,5HP là cái hơn duy nhất (ngoại trừ thương hiệu) của Vios nên ai cũng bấu víu vào để cho nó hơn. hài.

Chênh 40 triệu, chọn Toyota Vios 1.5G CVT 2021 mới hay Hyundai Accent 1.4AT Đặc Biệt?

Hạng D
9/2/15
1.488
7.162
113
40
Nhiều người nhiều nhu cầu khác nhau
Ông đi ỉa thì kg thể chê ông đi đái và ngược lại
Ở quê họ thêm cửa sổ trời thì ông SG lại đi chê.
Máy thì như nhau cả
Nhà em đang chạy máy 1.4 có 95 ngựa đây mà chạy có bao giờ hết ga hết số đâu
Đường trường 5.4l/100 full người xe và hành lý đây.
Con xe cỏ đầu tiên ưu tiên rẻ là quất thôi
Để tiền đầu cơ đổi lên xe cao hơn.

Hạng C
25/7/18
588
2.006
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Đối với 1 vài người thì 6,5 HP là mạnh quá mạnh luôn ha, ghê thặc. như là thằng 1m65 chê thằng 1m64 lùn = )))).
6,5HP là cái hơn duy nhất (ngoại trừ thương hiệu) của Vios nên ai cũng bấu víu vào để cho nó hơn. hài.

View attachment 2427913
6.5hp là hơn thêm sức kéo, sức tải chiếc xe 2 bánh 110cc rồi đó.
Mình chỉ tranh luận, chứ ko bấu víu, ko cà khịa nhé. Những ai ăn nói ko ra gì thì mình auto next, ko cần trả lời, vì chẳng cần hơn thua gì ở đây.

Hạng D
19/6/19
1.180
1.907
113
6.5hp là hơn thêm sức kéo, sức tải chiếc xe 2 bánh 110cc rồi đó.
Mình chỉ tranh luận, chứ ko bấu víu, ko cà khịa nhé. Những ai ăn nói ko ra gì thì mình auto next, ko cần trả lời, vì chẳng cần hơn thua gì ở đây.
ờ mạnh quá cơ :D. đem sức kéo của con wave ~ 100kg vào kéo con xe ~ 1 tấn 1 rồi khen mạnh, ờ thì có hơn sức mà hơn tí tẹo ko đáng kể. khen hoài.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
lại cảm tính rồi, cái xe có đề nổ từ xa là rất thiết thực ở VN ta nha. Không tin phải không? chắc chưa có xe oto rồi. Ví dụ nhé, trời nắng như mùa này, để xe trời nắng, thay vì chui vào cái lò nóng như lửa để đề nổ rồi chui ra đợi cho nó mát, thì thong thả ngồi cách xa 20m, đề nổ, để 10ph sau chui vào mát rười rượi. quá ngon cho một option thiết yếu.
Cửa sổ trời nếu ờ thành phố thì không mở làm chi, chớ tôi đi trên đường trên này mở hoài, thoát nhiệt nóng khá tốt, mở he hé nó hút gió ra giúp mình thấy còn mát nữa cơ.
định vị có gắn thêm thì cũng là hàng độ chế, không được hyundai, toyota kiểm duyệt thì hàng có thể cũng lỡm khởm thôi
Bác ko thể khai sáng cho dân bảo thủ đc đâu:3

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
xác định mua xe tầm này thì che mưa che nắng, bảo dưỡng rẻ, xe bền nên cứ KIA soluto 429tr AT triển, phí phạm chi vài trăm triệu cho công suất đua bơi dc gì đâu, rồi bodykit, ba cái cảm giác lái mà sale nói xạo,thêm cái vụ hộp số 10 cấp vios/city - > con Everest 1.3 tỷ hộp số 10 cấp còn chưa ra gì...

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
xác định mua xe tầm này thì che mưa che nắng, bảo dưỡng rẻ, xe bền nên cứ KIA soluto 429tr AT triển, phí phạm chi vài trăm triệu cho công suất đua bơi dc gì đâu, rồi bodykit, ba cái cảm giác lái mà sale nói xạo,thêm cái vụ hộp số 10 cấp vios/city - > con Everest 1.3 tỷ hộp số 10 cấp còn chưa ra gì...
Nếu nói bảo dưỡng và phụ tùng rẽ thì Toy nó có khả năng đè bẹp các hãng còn lại đó bác ơi. Cái vấn đề là Em ghét cái kiểu làm ăn của Toy, xe chả có cái ma gì mà cứ quảng cáo. Xe Toy mà bọc da tapi cửa thì kêu sang trọng, còn làm bằng nhựa thì kêu bền bỉ này nọ lọ chai. còn xe khác bọc da thì kêu mau xuống, làm bằng nhựa thì kêu là lỡm khởm. đôi khi các sale của Toy cũng vui tính quá cơ. Em chơi Mazda lâu nay có thấy xuống cái gì đâu, sau chuyển qua Mer cũng có hỏng vặt gì đâu. đôi khi những người phán phỉnh về chiếc xe và hãng xe còn chưa có cả bằng lái xe chứ đừng nói có xe. hehe