Hạng B1
21/12/12
81
1
8
39
VUCONS nói:
Em đi Cruze được gần 3 năm xác nhận. Điều hòa có vấn đề, chạy yếu, kêu to (có tiếng khua như bị róc máy nhưng không phải do máy ) . Vào hãng đã thay cho cái mới luôn, hehe được 12 tháng đang bị kêu lại chuẩn bị đi thay cái mới. Đúng là Cruze điều hòa mát không bằng Camỷ thật, buổi trưa hầu như em phải bật max. Còn lại thì xe đi rất ổn không hư vặt nhé.
Sao em hay nghe mọi người nói về điều hòa thế nhỉ? Em thì ngược lại bác, em phải chỉnh cái nút về gần giữa nóng & lạnh luôn đó ( thấp nhất có thể ), bật thêm chút lạnh không chịu nổi, xe em phien ban LS 2012.

Còn cái vụ tự động lấy gió ngoài thì đúng rồi, vừa sáng nay, tự nhiên thấy có mùi thúi thúi trong xe, 2 vợ chồng nhìn nhau, người này đổ cho người kia "xì hơi", ke ke.. chút về giải thích cho bà xã mới dc. Vụ này thì em xác nhận, thỉnh thoảng bị dính cái này....

• Like
Reactions: Nguyen_Prince
Hạng B1
25/1/13
92
1
8
VUCONS nói:
Em đi Cruze được gần 3 năm xác nhận. Điều hòa có vấn đề, chạy yếu, kêu to (có tiếng khua như bị róc máy nhưng không phải do máy ) . Vào hãng đã thay cho cái mới luôn, hehe được 12 tháng đang bị kêu lại chuẩn bị đi thay cái mới. Đúng là Cruze điều hòa mát không bằng Camỷ thật, buổi trưa hầu như em phải bật max. Còn lại thì xe đi rất ổn không hư vặt nhé.

xe em thì từ hồi sửa điều hoà thì toàn đê nấc 1 là lạnh sun trym rồi ạ, hí hí

Hạng B1
25/1/13
92
1
8
Em xin tiếp tục với bệnh số 3, má phanh ko chuẩn nên xước đĩa:

3. Xe em khi lùi có tiếng kêu két két rất to, nhưng khi tiến thì ko có tiếng động gì cả. đi ra ga ra thi họ cũng giải thích rất ất ơ, túm lại là lùi thì ít nên kệ mother nó. Đi dc 3 vạn km, lúc đó phanh có tiếng kêu bất kê tiến hay lùi
Đem ra thay phanh mới, lúc lấy má cũ ra thì chao oi, có 2 cái ngàm trên đĩa phanh làm cho nó cọ vào đĩa ngược chiều khi lùi, gây nên xước đĩa và phát ra tiêng kêu. Em mất 200k đánh đĩa phẳng và thay má mới, tuy nhiên thì xét cho cùng đây là lỗi bên KCS chứ ko phải tại thằng sx phanh.

Trong mấy bệnh thì bệnh này là hiền nhất, cũng ko ảnh hưởng gì đến hoà bình thế giới

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
@Bác Gừng: Cruze mà bác dùng để offroad là bịnh phải rồi. Nhìn cái máy hãi quá. Em cũng rất ít rữa máy mà nhìn kool hơn bác nhiều.

24/3/10
4.364
3.876
113
Cám ơn chia sẻ bổ ích của pác Gừng nhưng thành thật mà nói thì máy xe pác dơ kinh.

Hạng B1
25/1/13
92
1
8
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Cám ơn chia sẻ bổ ích của pác Gừng nhưng thành thật mà nói thì máy xe pác dơ kinh.

Poorguy nói:
@Bác Gừng: Cruze mà bác dùng để offroad là bịnh phải rồi. Nhìn cái máy hãi quá. Em cũng rất ít rữa máy mà nhìn kool hơn bác nhiều.

Hị hị, vì ở Hn có khoảng 20 cái xe LAC CDX bị chết IC do rửa máy nên em cũng ngại, mua 3 năm chỉ đi rưa máy 1 lần bằng đá khô, mà những 400k đắt quá nên lại xót tiền

còn em đi ô tô từ gần 8 năm , chưa tự tay chùi, rửa xe bao h, hí hí

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Túm lại giờ muốn sửa cái vụ lấy gió ngoài thì sao ạ ?

Hạng D
16/2/12
1.288
27
48
43
Buổi tối máy lạnh teo buzi, nhưng mùa này ở SG mà 12g trưa ra đg e phải bật max lạnh + max quạt gió nó kêu vù vù rất khó chịu phạt bật nhạc lớn để át tiếng đó đi. E thấy máy lạnh kg có vấn đề mà là cái quạt gió kêu to quá:D:D

• Like
Reactions: Nguyen_Prince
Hạng B2
18/4/11
106
2
18
lequocthinh nói:
Buổi tối máy lạnh teo buzi, nhưng mùa này ở SG mà 12g trưa ra đg e phải bật max lạnh + max quạt gió nó kêu vù vù rất khó chịu phạt bật nhạc lớn để át tiếng đó đi. E thấy máy lạnh kg có vấn đề mà là cái quạt gió kêu to quá:D:D
em dồng ý với bác :D:D:D