Tập Lái
17/10/07
42
0
6
HCM
tinhte.vn
Phòng cháy hơn chữa cháy, điều đó luôn luôn đúng:) mua bh cũng như phòng cháy vậy, chả ai mong cháy bao giờ, cho nên phải luôn luôn phòng cháy :)

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
Vanquish nói:
Phòng cháy hơn chữa cháy, điều đó luôn luôn đúng:) mua bh cũng như phòng cháy vậy, chả ai mong cháy bao giờ, cho nên phải luôn luôn phòng cháy :)
Vậy hả bác? Nếu mua bảo hiểm thì xe bác khó cháy hơn hả? Ngược lại thì có
P/S: "cháy" ở đây bao gồm va quẹt, tai nạn, mất cắp và cả... cháy thật

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/11/09
706
199
43
45
Mua BH cho yên tâm ,nhưng khi có việc cần BH thì như đi xin nó ,chán dùng 1, 2 lần ỏai ,bỏ.

Hạng B2
22/5/11
494
0
0
32
Mua Bảo hiểm thân xe đi Bác, lái xe cho tự tin. Bảo hiểm là cách phòng chống rủi ro không mong muốn, có chuyện gì xảy ra mình cũng đỡ được khoản lo lắng và tiền bạc. Đi trên đường chẳng biết tai nạn xảy ra lúc nào cả, Chúc Bác lái xe an toàn

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Mua để phòng bất trắc và mọi việc thuận lợi hơn thì quá tốt. Nhưng cái thuận lợi kia chính là cái làm người mua cân nhắc? Còn mua để tự tin lái xe thì lại là chuyện khác...không khéo lại liều hơn thì chít.:D

Tập Lái
17/10/07
42
0
6
HCM
tinhte.vn
hoangtringuyen nói:
Vanquish nói:
Vậy hả bác? Nếu mua bảo hiểm thì xe bác khó cháy hơn hả? Ngược lại thì có
P/S: "cháy" ở đây bao gồm va quẹt, tai nạn, mất cắp và cả... cháy thật

he he, thì bởi vậy, nếu lỡ có cháy còn có ba tăng bảo kê, lo gì, he he,
ví dụ chuyện bác lugisbee bị cúớp, nếu ko có bảo hiểm thì chi phí sửa xe gần trăm triệu đó bác ấy phải tự múc túi ra trả rồi :)

Hạng C
18/1/11
618
10
18
Việc mua bảo hiểm là tự nguyện mà các Bác.
Nếu Bác chủ thớt lái tốt, đủ tiền trả cho những chuyện rủi ro va chạm dọc đường/ thủy kích.... thì Bác chủ cứ vô tư không cần mua bảo hiểm hai chiều làm gì. Có việc thì Bác cứ đưa xe vào ga ra sửa rồi trả tiền nóng, lấy xe về. Khỏi suy nghĩ.
Còn cá nhân em, em vẫn phải mua thôi.

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Đã có nhiều ý kíên tư vấn cho Bác chủ rồi. Em không có ý kiến gì nữa, Chúc Bác có suy nghĩ đúng theo ý Bác muốn

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Trước đây em cũng có mua nhưng chạy thì vẫn vậy không thấy tự tin hơn, có hay không cũng kỹ càng (vì đó là xe và tính mạng mình), trầy nhẹ bỏ tiền túi ra làm vài xị chẳng thèm xin xỏ, nhanh lẹ, nên bây giờ chán quá không thèm mua gì hết mà chạy cũng bình thường đâu thấy mất tự tin.

Hạng B2
1/2/10
240
21
28
36
Gia Nghia, Dak Nong
nói như vậy cũng không hoàn đúng đâu ạh. Nói như Bác "onggiahoclai" em thấy hợp lý nhất. nếu Bác cảm thấy Bác có thể tránh được các rủi ro và có đủ khả năng tài chính để xử lý khi chẳng may rủi ro xảy ra thì Bác đừng mua BHVC nữa, vì nó không bắt buộc. à cái BHBB cũng không tới 850k đâu Bác, 759k thôi Bác

Nhưng mà NV Bảo hiể naào làm phí xe của Bác lên tới 9t vậy