Hạng B1
29/8/18
50
6
8
30
Vậy theo trãi nghiệm của bác mấy con kể trên thì nên chọn cái nào, mình theo tiêu chí đi gia đình 7-8 người tương đối rộng rãi, có chỗ để hành lý cho chuyến đi 4-5 ngày, bang được nhiều loại đường vn (không cần phải offroad nặng), ngồi sau tương đối êm ái, không bị giằng lắc...Vì mình không có dịp đi test hết qua 1 lần nên xin tham khảo ý bác. Các tiêu chí khác tạm xếp sau như: an toàn, động cơ mạnh mẽ, tiết kiệm...và xin bỏ qua các dòng MPV luôn ạ. Thanks!
Vote bác giữa Everest và Fortuner hoặc cao hơn là Explorer nha bác

• Like
Reactions: mobicar
Hạng C
15/11/11
809
925
93
chả biết đúng hay sai chỉ biết là sale nói "a lắp bộ phụ kiện 300tr sẽ có xe giao ngay. :)"
Túm váy lại là đang bỏ qua em này, chờ tiếp everest. Nếu cũng bia bọt thì ngưng luôn.
Tiếp tục với em New Sorento yêu dấu :), phiên bản 2018 của TH cũng đang giống phiên bản 2014 đang chạy nên chả ai biết cũ hay mới ngoài cái biển số xe. :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
29/8/18
50
6
8
30
chả biết đúng hay sai chỉ biết là sale nói "a lắp bộ phụ kiện 300tr sẽ có xe giao ngay. :)"
Túm váy lại là đang bỏ qua em này, chờ tiếp everest. Nếu cũng bia bọt thì ngưng luôn.
Tiếp tục với em New Sorento yêu dấu :), phiên bản 2018 của TH cũng đang giống phiên bản 2014 đang chạy nên chả ai biết cũ hay mới ngoài cái biển số xe. :)
Bác ở gần Tân Phú thì hôm nào ghé qua bên em cà phê trao đổi thêm về Explorer và Everest nha :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
320i: 2.810
520i: 2.910

2 phân khúc lệch nhau 100mm wheelbase, cho nên Fortuner và Prado chiếu dưới Everest và Explorer. Thật ra Eve thuộc Mid-size và Exp, Cx-9, Atlas, Q7 thuộc Full-size.

Mid-size và Full-size không chỉ thể hiện qua wheelbase mà còn dựa trên các yếu tố kích thước khác nữa. Dài x Rộng x Cao cũng là một trong những yếu tố chính.
Cx-9 và Q7 mà là fullsize thì mới đây Audi k cho ra Q8 và BMW k có cho ra X7 để nhảy vào cái đám GLS, LX570, QX80...
Coi lại kiến thức trước đi rồi tranh luận, Explorer mà fullsize thế Expedition bên Mỹ là supersize chắc. Hiểu cái câu “cùng cấu hình nhưng khác thị trường” không?

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Vậy theo trãi nghiệm của bác mấy con kể trên thì nên chọn cái nào, mình theo tiêu chí đi gia đình 7-8 người tương đối rộng rãi, có chỗ để hành lý cho chuyến đi 4-5 ngày, bang được nhiều loại đường vn (không cần phải offroad nặng), ngồi sau tương đối êm ái, không bị giằng lắc...Vì mình không có dịp đi test hết qua 1 lần nên xin tham khảo ý bác. Các tiêu chí khác tạm xếp sau như: an toàn, động cơ mạnh mẽ, tiết kiệm...và xin bỏ qua các dòng MPV luôn ạ. Thanks!
Everest 2.0 Bi-turbo 4x4 thôi bác, SUV tầm trung mà bác muốn 7-8 người thiệt cỡ bự fullsize như Land Cruiser, Suburban và Expedition bên Mỹ còn chưa chắc gọi là thoải mái hoàn toàn bởi thế mới sinh ra MPV dành cho người thích rộng rãi.
Bác chắc ăn thì cứ đến Ford, 2 sản phẩm explorer và everest cùng 1 showroom ngồi thử là biết coi mình nói đúng hay k, nếu sai thì coi như mình chưa tư vấn gì bác :)

Hạng B2
18/3/15
351
512
93
Everest 2.0 Bi-turbo 4x4 thôi bác, SUV tầm trung mà bác muốn 7-8 người thiệt cỡ bự fullsize như Land Cruiser, Suburban và Expedition bên Mỹ còn chưa chắc gọi là thoải mái hoàn toàn bởi thế mới sinh ra MPV dành cho người thích rộng rãi.
Bác chắc ăn thì cứ đến Ford, 2 sản phẩm explorer và everest cùng 1 showroom ngồi thử là biết coi mình nói đúng hay k, nếu sai thì coi như mình chưa tư vấn gì bác :)
Cám ơn bác nhé, mình sẽ theo tư vấn của bác và sẽ có báo lại kết quả.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Thấy các bác tẩy chay Ford quá e ủng hộ, em cũng như các bác ko thích cái kiểu bia kèm lạc như Toy, Ford, Honda , Chervolet... 100% các thằng đắt hàng đều thế . Nhưng phải nói thẳng đó chính là thị trường mình ko thích thì ko mua và vui vẻ thôi. Năm ngoái Exp đã thế rồi, em đi xem xong sale bảo a lấy phải thêm hơn 100tr nữa nên e thôi.
Em cho là thị trường luôn luôn đúng mình có muốn thế này thế khác cũng ko đc . Ví dụ xe khan đại lý bán kèm lạc các bác chử họ còn các xe ế các bác cũng ép họ giảm đến nơi đến chốn chứ bộ ko lẽ họ chử các bác sao lại đi mua xe dưới giá công bố .
Thay vì chử chúng ta cố làm sao để nó ko kèm lạc mà còn giảm giá vài trăm so với giá công bố đi.
- Focus, Camry... hiện giờ cũng giảm cả đống mà các bác.

• Like
Reactions: NhaFordBTTP
Hạng B1
29/8/18
50
6
8
30
Cám ơn bác nhé, mình sẽ theo tư vấn của bác và sẽ có báo lại kết quả.
Khi nào bác muốn xem xe trực tiếp dòng Everest và Explorer thì em có inbox bác thông tin của em nha

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Bác ở gần Tân Phú thì hôm nào ghé qua bên em cà phê trao đổi thêm về Explorer và Everest nha :D
Cà phê thì dễ rồi nhưng nếu 2 em trên không bia bọt thì mình xúc tiến luôn 1 em ( Explorer hoặc Everest phiên bản cao cấp ) còn bia bọt thì mất thời gian đôi bên. :)

• Like
Reactions: NhaFordBTTP