Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
1.5 yếu sao bác? Em thấy thông số 1.0 Ecoboost & 1.5 hút khí tự nhiên là gần giống nhau. Trong khi 1.0 Ecoboost có độ trễ
Máy 1.5 bản cũ trễ kinh luôn bác, còn phiên bản new e chưa biết, e cứ tưởng máy 1.5 cũ, còn bản 1.0 e ngĩ rất ngon, nhưng chỉ sợ giá chót vót, ông ford là bậc thầy hét giá, mỗi đại lý lại k thống nhất nữa, nên khi mua ford mấy bác cứ trả giá như đi chợ.:)

Hạng D
29/11/16
2.062
2.418
113
42
Máy 1.5 bản cũ trễ kinh luôn bác, còn phiên bản new e chưa biết, e cứ tưởng máy 1.5 cũ, còn bản 1.0 e ngĩ rất ngon, nhưng chỉ sợ giá chót vót, ông ford là bậc thầy hét giá, mỗi đại lý lại k thống nhất nữa, nên khi mua ford mấy bác cứ trả giá như đi chợ.:)
Độ trễ của động cơ thường của Ford nhiều khi là độ trễ điện tử (do Ford setup). Động cơ 1.6 của FF cũng trễ so với mấy hãng khác.

Tập Lái
31/1/18
45
53
18
41
Q9

Vòng tua không tải của ecoboost 3 máy là 1000rpm rồi, nhắp nhẹ ga lên 1400rpm đã đạt được mô men xoắn lớn nhất (170Nm). Nên mình nghĩ độ trễ là không đáng kể ở đây.

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
:p ka ka em chốt giá dùm anh Ford: Bản 1.0 cao cấp nhất giá 500 chai lăn bánh.

o_O Mấy bác có ok giá đó chưa ???? Thôi bb em đi ngủ để mơ tiếp đây.
vậy thì bác phải đến tận nhà máy để lấy xe nhé, các sale và đại lý nghỉ & đóng cửa rồi

Tập Lái
22/6/17
2
0
1
29
Ưu và nhuợc cua ford ecosport:
Đèn pha
Động cơ ecoboost
Sync 3
Thắng đĩa sau
Vô lăng của focus
Nhuợc so với bản Mỹ
Kính chỉnh cơ
Ghế chỉnh cơ
Cc
Loa b&f
TPMS.
Chờ giá tiền
P/s: e nghe giang hồ đồn hyundai kona sắp về và chevy trax với vitara chỉ 660.

Hạng B2
6/6/17
111
46
28
33
61A Cao Thắng , Quận 3, TpHcm
Không có paddle shifter thì chán vãi nồi . Đã vậy bỏ luôn hộp số Ly hợp kép thì còn chán hơn nữa !
Gương gập cơm thì mỗi lần chạy xe phải đi một vòng mở gương ra tập thể dục nhé .
Ghế sau không ngã ra để nằm thì lạc hậu quá rồi . Không có Auto hold với speed limit .
Chỉ có cái đĩa bánh sau là cải tiến .
Nói chung thấy cải lùi nhiều thứ . Giá cả thì cải tiến !
Sản phẩm này mua về phải độ tạo công ăn việc làm cho hãng .
xe mới có paddle shifter nhé bác. Còn hộp số thì ai cũng chê ly hợp kép thì hãng đã đổi thành hộp số thủy lực trong khi bác lại chê như đúng rồi