Hạng B2
29/3/16
210
178
43
44
Chia sẻ cảm nhận về Vợ 5 - Grandis!

Thân chào các huynh đệ gần xa!

Sau thời gian chia tay em Outlander (vợ 4) em đã rước grandis (vợ 5) này đi gần một năm e xin có một vài cảm nhận chia sẻ cùng huynh đệ.

Thứ nhất, xe gầm thấp nên lúc đầu đi đường làng hơi lo lắng và chưa thoải mái lắm.

Thứ hai, cũng nhờ chổ a e mà lấy được em này quá ngon, máy móc êm ru, lạnh teo luôn, chạy cảm giác láy ầm chắc nhất là đi cao tốc ( đã làm chuyến đến Đất Mũi Cà Mau, lên tận Gia Lai về với Nhà Trang).

Thứ ba và cũng làm mình đau đầu nè, xe 2008 AT lấy hết 405tr, về thấy ko an tâm e thay luôn bốn vỏ Michelin gần 14 triệu (3,5 tr/cái), tuốt trong ngoài toàn xe hết gần 10 triệu, thấy luôn cái Bụng Pô hết 2,6 triệu ngoài ra xăng mình cũng không để ý nhiều chắc hơn 10l/100km. Ngoài ra gắng thêm cái Camera hành trình, ...., đồ chơi linh tinh không kể.

Sau cùng thì với số tiền bỏ ra, hiện tại, e rất hài lòng về e vợ 5 này nhưng e Pajero sport (2020) nó cứ làm e muốn ngoại tình tư tưởng luôn, ráng cài sang năm chắc rước vợ 6 quá! E là fan cứng của Mitsubishi, huynh đệ thông cảm nhé!

Vài dòng chia sẻ cùng huynh đệ gần xa, mong a e chỉ giáo e thêm với!

Thân ái.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/1/16
28
41
13
40
Em cũng chỉ mới 1 đời xe duy nhất nhưng cảm nhận Mit rất tốt, lên chỉ có chạy ko lo lắng gì nhiều, nếu có tiền mua thêm hoặc đổi vẫn sẽ lựa chọn Mit

• Like
Reactions: longpajero and xere
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Con Grandis 2005 em còn đạp từ HN vào SG, chạy vô tư
Tầm tiền 300 chả có con nào đáng giá hơn con này

Hạng C
9/7/16
557
374
63
35
Hồ Chí Minh
Em đang chạy con xpander cross. Mới mua dc 6 tháng. Cũng là con xe đầu tiên. Cũng ko biết phải so sánh như thế nào. Nhưng con xe tiếp theo mà em muốn mua sẽ là outlander bản cao. Hí hí chắc cũng còn lâu lắm . Thôi trước mắt cứ enjoy xpander vậy. Duyên tới thì đổi xe. Ah em ghét nhất là bên trong xe dàn nhựa qua đường gồ ghề kêu quá. Cảm giác lỏng lẻo. Đang tham khảo xem a em có cách khắc phục ko? Hi

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng D
8/1/19
1.576
2.201
121
nếu k ngại dk 6 1 lần + thay thế phụ tùng tới tuổi thì e này phục vụ gd quá tốt

• Like
Reactions: Cam98
Hạng B2
20/1/11
385
667
93
Em ko hiểu tại sao con Grandis này rất tốt, nhưng ở VN lại ngừng bán!
Cũng đã từng tiến rất gần với Mit, nhưng chưa có duyên! Chắc phải đến vợ 4 mới có cơ hội!
Chúc bác iu vợ 5 nhiều!

• Like
Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Em ko hiểu tại sao con Grandis này rất tốt, nhưng ở VN lại ngừng bán!
Cũng đã từng tiến rất gần với Mit, nhưng chưa có duyên! Chắc phải đến vợ 4 mới có cơ hội!
Chúc bác iu vợ 5 nhiều!
Khai tử ko phải vì nó không tốt mà vì cái giá kén khách
Giá nó ngang ngửa camry fotuner lại chả tốt
Nếu bây giờ bán ở VN với trên 1 tỏi b có mua ko?

• Like