Hạng C
15/6/16
844
1.119
93
40
Không rẻ như xe phổ thông Mỹ, Nhật, Hàn. Ví dụ Ford thay nhớt tầm 750 ngàn sau mỗi 10.000km. Mà nhớt Vinh này hơn 1,3tr.

Tập Lái
14/1/20
24
18
3
Nhưng cho hỏi Vin đi đc mấy năm mà tay nắm ổ khoá bên trái bị hỏng
Xin hỏi bác đi xe gì em trả lời ạ, tay nắm ổ khoá bên trái là ở chỗ nào? Hỏng thì nhiều nguyên nhân, ví dụ signal thì va quẹt cũng thay chứ có phải lỗi mới thay? Tiện bác cho em hỏi xe Ford đi bao lâu bị chảy dầu vậy bác? Nghe nói chảy nhiều và có kiện tụng gì đó, nếu bác có thông tin cho em xin thêm cho mở mang kiến thức.
Với năm 2019 Honda Mỹ và Nhật triệu hồi cả triệu chiếc vì lỗi bơm xăng của Accord, lỗi động cơ tăng áp của CRV, hay CRV ở VN bị lỗi mất phanh khi dùng Cruise control... không biết những xe đó đi được bao lâu thì lỗi bác nhỉ?
RX350 cũng dính 282 xe thay hộp số.
Con Q5 2019 nhà em cũng vừa phải vào hãng do nằm trong diện triệu hồi để xử lý chắn bùn sau kìa. Xe nào cũng có vấn đề, em chả bênh hãng nào nhưng nó hợp lý thì vẫn phải nói bác ạ. Chúc bác vạn dặm bình an !

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Cháy nguyên con thì bảo dưỡng, thay linh kiện như thế nào các bác? Có đắt hơn mua mới không?
View attachment 2199551
Chắc như vậy nên giờ tích cực như vậy, như vậy đó bác hi. Bảo dưỡng rẻ đồ hi.

• Like
Reactions: trung.phanquoc
Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Up lên là người VF hả? Tôi ko biết hãng nào thì tôi hỏi để tôi xem bảng giá ko dc hả? Hyundai xe xịn quá nên tôi chưa có cơ hội đi nên ko biết. Trước giờ xài xe Đức và mới thêm 1 con VF thôi chứ đéo có kiểu nâng bi như mấy ông đâu.
ông này đúng ngáo, bởi ngta ghét xe vf la vậy, seeder quá nhiều, nói chuyện vô văn hoá. Nhìn xem có ai nâng bi hãng xe ngoại trừ seeder vf vô nâng bi nhau ko, có cái bảng giá cùi bắp mà làm thấy ghe, trong khi giá đắt hơn mấy hãng khác mà tưởg mình ngon bổ rẻ lắm

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
View attachment 2200316
app bác nói xịn quá, hay phải đại lý mới xem được?

xe hạng B 865, xe hạng D tam 1triẹu, faldi cùi bắp hạng A bd bằng xe hạng D của 1 thương hiệu lớn, vậy đắt hay rẻ vậy seeder? Chưa tính nhân công ben vf cao gan gap đôi, chắc thuê chuyên viên chứ ko có thuê thợ thường hehe

Attachments

Tập Lái
14/1/20
24
18
3
ông này đúng ngáo, bởi ngta ghét xe vf la vậy, seeder quá nhiều, nói chuyện vô văn hoá. Nhìn xem có ai nâng bi hãng xe ngoại trừ seeder vf vô nâng bi nhau ko, có cái bảng giá cùi bắp mà làm thấy ghe, trong khi giá đắt hơn mấy hãng khác mà tưởg mình ngon bổ rẻ lắm
Haha, ông mới là ngáo nặng, tôi thấy nó rẻ so với xe tôi đang đi nhưng ko được nói rẻ hả? Còn nói chuyện với người có hiểu biết thì nó khác, còn nói chuyện với “người dưới giếng” thì phải nói to hơn, vì giếng của của mấy người sâu quá rồi. Khi nào ông lái con xe vài tỷ hàng ngày thì mới nên so sánh nhé. Chào thân ái và quyết thắng !
À quên, viết đúng chính tả, ngữ pháp đi cho đủ trình độ nói chuyện với tôi nhé.