Hạng B2
31/1/07
157
93
28
Vậy xe này đẹp, ngon trong tầm tiền, lúc bác gặp mình có nói, tôi là người kỹ tính và biết chăm xe...cứ yên tâm mà dùng. Một năm qua tôi đang đi tìm xe đó...giờ vẫn chưa có xe đây này!

Hạng D
30/3/05
2.353
15.189
113
Chiếc của bác chủ còn đẹp quá.
Đầu năm 2013 tui bán chiếc Laser 1.6 Deluxe đời 2001 được 220tr, xe chạy vừa đúng 100k km. Đúng là chỉ thay nhớt, lọc nhớt và thay vỏ, lúc 60k thì thay cặp phuộc sau cho êm.

Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
mừng bác có xe ngon.
cơ quan em đang thanh lý 1 em, cùng đời của bác thì phải, đang tính lượm. thấy anh tài ngày nào cũng nổ máy chút, bảo để đuổi chuột. chúng nó tha đủ thứ vào khoang máy.
em thấy xe này khi chạy bị ồn, ngồi trong xe ko nói chuyện đc với nhau. anh tài nói là xe lắp ráp trong nước nên chất lượng kém hơn xe nhập. em thấy ồn do vọng tiếng bánh xe lăn trên mặt đường thông qua gầm/sàn xe. anh tài bảo chít silicon vào các khe hở để giảm ồn.
ngoài ra, có lần em đi công tác, xe này bị kẹt và ko mở đc cửa ghế lái. anh tài phải loay hoay ~ 30' mới OK.

• Like
Reactions: lethithanhtruc
Hạng B1
11/11/17
54
17
8
34
mừng bác có xe ngon.
cơ quan em đang thanh lý 1 em, cùng đời của bác thì phải, đang tính lượm. thấy anh tài ngày nào cũng nổ máy chút, bảo để đuổi chuột. chúng nó tha đủ thứ vào khoang máy.
em thấy xe này khi chạy bị ồn, ngồi trong xe ko nói chuyện đc với nhau. anh tài nói là xe lắp ráp trong nước nên chất lượng kém hơn xe nhập. em thấy ồn do vọng tiếng bánh xe lăn trên mặt đường thông qua gầm/sàn xe. anh tài bảo chít silicon vào các khe hở để giảm ồn.
ngoài ra, có lần em đi công tác, xe này bị kẹt và ko mở đc cửa ghế lái. anh tài phải loay hoay ~ 30' mới OK.
Mấy khuyết điểm này là chuyện muôn thuở của laser roi. Thích nghi thôi bác. Vấn đề ồn thì có thể mua gioăng cao su dán hết ở cửa. Cũng giảm ồn đôi chút. Còn chốt cửa ghế lái thì ko biết xe khác bị ko chứ xe của mình cũng bị vụ này. Có lúc phải trèo qua cửa phụ mới ra đc.nhục thật. Đem đến gara thay lại con chuột chốt. Tra mỡ, RP7 cho nó trơn tru là đc. Mình dùng Laser đời 2000. Dòng này bền lắm. Máy van còn mạnh và bốc. Đi đường trường quốc lộ cao tốc thì đằm và chắc. Xe tính đến nay là 17 năm tuổi mà vẫn chưa hạ máy sửa lần nào. Chỉ thay lặt vặt theo định kỳ thôi.

• Like
Reactions: phamttruc
Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
mừng bác có xe ngon.
Có quá lời kg nhỉ :"em thấy xe này khi chạy bị ồn, ngồi trong xe ko nói chuyện đc với nhau. anh tài nói là xe lắp ráp trong nước nên chất lượng kém hơn xe nhập. em thấy ồn do vọng tiếng bánh xe lăn trên mặt đường thông qua gầm/sàn xe. anh tài bảo chít silicon vào các khe hở để giảm ồn."

• Like
Reactions: quocdat 246
Tập Lái
23/10/17
8
4
3
35
Chào bác, mình cũng rước vợ 2 là em FL 04 AT cách đây gần 1 năm, odo khoảng 86k, nay lên gần 95k. Nói chung là xe lành, rước về là mình tổng kiêm tra thay dầu nhớt, càng A do cao su bị bể hết rồi cho ra adv gắn đuôi cá, lên dàn âm thanh, sub vì hay nghe nhạc. Loa zin bèo quá mà, xon bà cả còn yêu cầu gắn luôn cam hành trình vì hay về quê di xa, mình làm luôn cặp cos xenon, pha led, đèn zin quá mờ khi đi đêm. Tháng trước mới thay thêm cục cao su chân máy bị bể. Và mình cũng ở long an, tân an, 29t
Chia sẻ Ford Laser 1.8 2004
Chia sẻ Ford Laser 1.8 2004

• Like
Reactions: quocdat 246