Hạng B2
29/8/11
468
453
63
@luongoto Vậy là xe mình từ Nhà Bè về quận 2 là phải đi rút hồ sơ từ huyện Nhà Bè, rồi mới đóng thuế, qua đội Rạch Chiếc nhập vào đúng ko bác?

Hạng B2
6/9/17
465
10.991
93
Xe nhiều tiền hoặc mua về có ý định đi lâu dài thì mới nên làm thủ tục sang tên.
Còn lại cứ làm HĐUQ cho nhanh gọn, khỏi tốn chi phí và công đi lại. Lúc sang tên cho người khác cũng thuận tiện.

• Like
Reactions: luongoto
P.Q confirmed
Tập Lái
5/3/19
39
62
21
Tp. HCM
@ luongoto, anh cho hỏi xe cả chủ mới và cũ đều ở cùng 1 quận trong tp. HCM thì có cần rút/nhập hồ sơ không anh ?
Với cái giấy xóa giải chấp gì đó thì đối với xe chính chủ có bắt buộc phải làm không ak?
Tks anh,

• Like
Hạng B2
10/9/10
264
967
93
Công ty mình thay đổi địa chỉ đang ký kinh doanh, theo các Bác có cần làm lại đăng ký xe khg hay là vẫn để địa chỉ cũ. Nếu cần làm thì thủ tục ntn. Em cám ơn!

• Like
Hạng B2
7/11/14
211
194
43
34
@ luongoto, anh cho hỏi xe cả chủ mới và cũ đều ở cùng 1 quận trong tp. HCM thì có cần rút/nhập hồ sơ không anh ?
Với cái giấy xóa giải chấp gì đó thì đối với xe chính chủ có bắt buộc phải làm không ak?
Tks anh,
Trả lời bác :
1. Cùng chung 1 quận thì không cần rút hồ sơ . Chỉ cần ra chi cục thuế đóng thuế trước bạ rồi tới cơ quan sang tên bác nhé
2. Giấy xóa giải chấp bác đến 30 trần cao vân làm thủ tục rồi nộp kèm vào hồ sơ sang tên ( bắt buộc phải nộp kèm )
Thân !!!

Hạng B2
7/11/14
211
194
43
34
Công ty mình thay đổi địa chỉ đang ký kinh doanh, theo các Bác có cần làm lại đăng ký xe khg hay là vẫn để địa chỉ cũ. Nếu cần làm thì thủ tục ntn. Em cám ơn!
Nếu bác rãnh thì lên cơ quan điều chỉnh lại thông tin cho chuẩn bác nhé

Thủ tục bao gồm :
Khai dịch vụ công =》 Mục đổi thông tin cà vẹt xe
Mang cà vẹt cũ + thông tin thay đổi địa chỉ trên GPKD =》 Cơ quan công an làm thủ tục

• Like
Reactions: VIETANH1511
Hạng B2
10/9/10
264
967
93
Nếu bác rãnh thì lên cơ quan điều chỉnh lại thông tin cho chuẩn bác nhé

Thủ tục bao gồm :
Khai dịch vụ công =》 Mục đổi thông tin cà vẹt xe
Mang cà vẹt cũ + thông tin thay đổi địa chỉ trên GPKD =》 Cơ quan công an làm thủ tục
cám ơn Bác!

P.Q confirmed
Tập Lái
5/3/19
39
62
21
Tp. HCM
Trả lời bác :
1. Cùng chung 1 quận thì không cần rút hồ sơ . Chỉ cần ra chi cục thuế đóng thuế trước bạ rồi tới cơ quan sang tên bác nhé
2. Giấy xóa giải chấp bác đến 30 trần cao vân làm thủ tục rồi nộp kèm vào hồ sơ sang tên ( bắt buộc phải nộp kèm )
Thân !!!
Vậy khi sang tên có cần đăng ký hay làm thủ tục online gì trước không hay mang thẳng hồ sơ đến cơ quan CA luôn vậy anh?
Tks anh,

• Like