Hạng B2
16/6/11
301
465
63
dán kính lại thì VETC khi qua trạm có quét đc không mí anh, để em nghiên cứu dán kính lái.

Hạng D
30/12/18
1.371
30.338
193
33
Mình thấy Mỹ hay Úc nó còn cấm dán bất kì gì lên kính lái vì làm ảnh hưởng đến tầm nhìn và độ an toàn của xe, kính nó chỉ được làm kín sườn, 3M là hãng Mỹ mà nó còn ko kinh doanh được trên đất nó, mà mang về đây lùa hay thật :D

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Mình thấy Mỹ hay Úc nó còn cấm dán bất kì gì lên kính lái vì làm ảnh hưởng đến tầm nhìn và độ an toàn của xe, kính nó chỉ được làm kín sườn, 3M là hãng Mỹ mà nó còn ko kinh doanh được trên đất nó, mà mang về đây lùa hay thật :D
nếu nói ảnh hưởng tầm nhìn thì cũng ko khách quan lắm, cái này chủ yếu là cách nhiệt, giảm nhiệt giảm tia UV có hại cho da mà cấm thì hơi vô lý. Còn nói về độ an toàn của xe thì có nhiều yếu tố, bản thân chiếc xe ntn, rồi người lái xe như thế nào, nếu mắt kém hoặc say xỉn gây tai nạn thì ko thể cho rằng do dán film dc !

Hạng D
30/12/18
1.371
30.338
193
33
nếu nói ảnh hưởng tầm nhìn thì cũng ko khách quan lắm, cái này chủ yếu là cách nhiệt, giảm nhiệt giảm tia UV có hại cho da mà cấm thì hơi vô lý. Còn nói về độ an toàn của xe thì có nhiều yếu tố, bản thân chiếc xe ntn, rồi người lái xe như thế nào, nếu mắt kém hoặc say xỉn gây tai nạn thì ko thể cho rằng do dán film dc !
Thế sao luật nó cấm. 1 sản phẩm không được bán ở nước nó mờ

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
Cảm ơn bác. Lâu nay em cũng thắc mắc liệu cái món dán phim cách nhiệt có làm ở Mỹ ko? Ngoại trừ thấy ở mình là nhiều.
Hoá ra là cấm cả.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
1) 3M cuối năm chạy quảng cáo nhiều thiệt :D Vkool ko thấy quảng cáo nhỉ, nhưng hầu như ai xài Vkool cũng chỉ có khen chứ chưa thấy chê. Xem ra 2 hãng này cũng một 9 một 10
2) Hai chiếc xe cùng từ trong mát ra nắng thì xe dán phim tốt sẽ lâu bị nóng hơn là xe ko dán phim, chứ còn nếu đậu xe ngoài nắng tầm hơn 1 tiếng rồi mở cửa bước vào thì xe nào cũng nóng như nhau. Nhiều bác hay bị ngộ nhận là xe dán phim thì nhiệt độ trong xe sẽ luôn luôn thấp hơn xe ko dán phim.
3) Dán phim kính lái chắc chắn sẽ tối tầm nhìn đôi chút vào ban đêm, tối nhiều hay ít tuỳ mã phim mình chọn. Mà nói tới tối tầm nhìn thì nghĩ ngay đến độ… à mà thôi em ko nói nữa :D

• Like
Reactions: Hunter_