Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Da nếu giữ đúng 80 thì trong thực tế chỉ khoảng 70-75 thôi bác. Đôi khi đưong rộng vắng ko một bóng người tầm nhìn hai bên lề đường thoáng ơi là thoáng, mà con Ranger của em có chạy tới 170 kmh cũng không thấy chòng chành, thì 70-75 hơi buồn ngủ. Bởi vậy em cứ coi như tốc độ max là 90. Tới 90 thì em bớt ga. Thì tốc đo thực ở những khúc đó sẽ vào khoảng 80-85 hợp lý rồi. Em có cái Head Up Display nên canh tốc chuẩn lắm bác. Cứ tới 90 nó chớp chớp là em hạ ga.
Cho em xin kinh nghiệm nhận diên máy sấy, vì đúng có lc cần chạy nhanh hơn tốc cho phép, chắc chỉ các đoạn 80km thôi hả bác, nhưng thật ức chế nhất là các đoạn 40km, chạy như xe đạp, rất khó chịu.

Em mới đi cầu Cổ Chiên Bến Tre về, đoạn dẫn vào có 40, cầu thì rộng thênh thang mà 50, khó chịu lắm. Nhưng đúng như bác nói, những đoạn bị ức là thường có máy sấy nên càng khí chạy.

Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Cho em xin kinh nghiệm nhận diên máy sấy, vì đúng có lc cần chạy nhanh hơn tốc cho phép, chắc chỉ các đoạn 80km thôi hả bác, nhưng thật ức chế nhất là các đoạn 40km, chạy như xe đạp, rất khó chịu.

Em mới đi cầu Cổ Chiên Bến Tre về, đoạn dẫn vào có 40, cầu thì rộng thênh thang mà 50, khó chịu lắm. Nhưng đúng như bác nói, những đoạn bị ức là thường có máy sấy nên càng khí chạy.
Thường thì có thể hỏi xe ngược chiều xem có CSGT hay không đó bác. Nhá đèn lia lịa vào ban ngày từ 3 tới 5 lần khi gặp xe đối diện rồi giơ tay đưa ra sát kính chắn gió xe.

Nếu xe ngược chiều, tài xế chỉ ngón tay xuống đất thì CSGT ngay phía trươc mình.

Nếu tài xế chỉ về phía sau lưng thì CSGT ở cách xa, ít nhất 10km.

Nếu tài xế xoè tay lắc lắc thì là không có.

Nếu tài xế ụp tay vỗ vỗ xuống thì là có CSGT nhưng không chắc hay không rõ là họ đang đứng chốt hay ăn trưa, nên cứ chậm lại cho chắc ăn.

Nếu tài xế chỉ hai ngón tay bắn như cầm súng thì là bắn tốc độ trước mặt.

Hạng B2
24/2/15
170
168
58
41
Hôm qua chạy ở VT có thấy một chiếc Ranger đối diện giống bác miêu tả, rất ngầu, em không nhìn phía sau nên không biết có chữ HIEN không :3duongbia:

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Thường thì có thể hỏi xe ngược chiều xem có CSGT hay không đó bác. Nhá đèn lia lịa vào ban ngày từ 3 tới 5 lần khi gặp xe đối diện rồi giơ tay đưa ra sát kính chắn gió xe.

Nếu xe ngược chiều, tài xế chỉ ngón tay xuống đất thì CSGT ngay phía trươc mình.

Nếu tài xế chỉ về phía sau lưng thì CSGT ở cách xa, ít nhất 10km.

Nếu tài xế xoè tay lắc lắc thì là không có.

Nếu tài xế ụp tay vỗ vỗ xuống thì là có CSGT nhưng không chắc hay không rõ là họ đang đứng chốt hay ăn trưa, nên cứ chậm lại cho chắc ăn.

Nếu tài xế chỉ hai ngón tay bắn như cầm súng thì là bắn tốc độ trước mặt.
Tks bác, trước giờ chưa bao giờ hỏi kiểu xe khách vầy, bữa nào làm thử coi, chẳng biết có ai trả lời mình hok nữa.

Còn xxx đang xxx thì xe đối diện nó phát lại ký hiệu sao hỉ!????

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Tks bác, trước giờ chưa bao giờ hỏi kiểu xe khách vầy, bữa nào làm thử coi, chẳng biết có ai trả lời mình hok nữa.

Còn xxx đang xxx thì xe đối diện nó phát lại ký hiệu sao hỉ!????
Dạ chắc giơ tờ tiền đúng bằng khoản xxx nhỉ :))

Mà bác Hải lơ thích bài của em kìa, sướng quá