Tập Lái
Cám ơn bác Cường,
Em cũng đọc HDSD của Alpine và cũng thử cách của bác nhưng ko được,chắc phải chạy đủ 1k rồi vào Isamco kêu chỉnh lại luôn.

Hạng B2
20/12/11
313
550
93
Hôm nay em đi thử chiếc Prado TXL 2.7 vì định đổi PS, leo lên chạy 1 vòng, bỏ ý định luôn. Hehe

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Azure nói:
Hôm nay em đi thử chiếc Prado TXL 2.7 vì định đổi PS, leo lên chạy 1 vòng, bỏ ý định luôn. Hehe

Chà! Khó tin quá??? Prado cũng là xe tiếp theo mình chấm, vậy mà...

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
manhcuong nói:
Azure nói:

Em biết cách đạp ga của bác Azure rồi, cộng với cái vụ hôm trước đi off trên Bù Lạch lão ấy phang ầm ầm... nhưng thua xe của lão đại Seabreaz nên bức xúc... :D:D

Hạng B2
20/12/11
313
550
93
manhcuong nói:
Azure nói:

Chiếc em thử là đời 2010, chạy 20K Kms. Nhưng leo lên đạp thì thấy không vọt mà khá lì máy. Cách âm tốt hơn PS, nhưng cảm giác lái em thấy không bằng PS. Em nghĩ do xác nó nặng quá mà máy chỉ có 2.7, nếu có 3.0 hay 3.2 thì tốt.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
15/2/12
2.423
4.580
113
Cảnh báo các Bác đổ dầu cây xăng comeco đường tân kì tân quý( từ trường chinh đi vô cây xăng đầu tiên bên tay phải).
Hôm thứ năm tuần trước em đổ đầy bình dầu ở đây, tới thứ 7 Em đi Đà Lạt thì đồng hồ báo nhiên liệu không chịu tắt sau khi nổ máy. Do không biết nên xe chạy được em là em cứ chạy, hôm nay quay về sg, xe lên dốc mà nó cứ ì ì, đạp lút ga mà nó cũng không chạy. Sợ quá em dừng lại gọi cho Bác khumui psc.vn, bác Truong195 thì được bác Truơng195 cho số hotline của vinastar. Sau đó em được vinastar hướng dẫn là dầu bị có nước, phải xả sạch lọc dầu của xe rồi đi nếu không sẽ có khả năng hư bơm nhiên liệu, em phải chạy vô nhà người quen mượn kìm để xả ốc bướm của bầu lọc dầu thì đèn báo nhiên liệu mới tắt và xe mới ăn ga. Hú hồn. Các bác nào bị giống em thì nhớ khắc phục như trên là được.
Cám ơn bác truong195, khumui, baothan, hotline vinastar.

Last edited by a moderator:
  • Like
Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Em chỉ đổ dầu của Petrolimex thôi, mấy cây xăng tư nhân hay quân đội, em sợ lắm.

• Like