Hạng C
18/8/11
645
190
43
Đối với dòng xe nì:
- Đuôi gió sau ngoài tác dụng làm đẹp nó mang tính an toàn. Cụ thể: trước khi lắp, mỗi khi đi ngang con đường bụi mù mịt hoặc ít buị thì khi dừng lại mới thấy buội bám kính sau khủng khiếp luôn. Nhưng sau khi lắp thì trong veo : cái này tăng tầm quan sát phía sau. Nếu bác nào phản biện là xe tải thì ntn, em nói luôn là không nên so sánh cái xe di đều ở tốc độ 40 so với xe du lịch nhé.
- Gương chỉnh điện: cái này tăng khả năng quan sát so với gương theo xe khá lớn. Nhưng ít Bác nào lắp.
BIG

Tập Lái
29/6/10
20
7
3
kakalot.com
Đẹp quá bác ơi. Cái đuôi gió bác có sơn lại không, nó đã có màu bạc chắc giống màu sơn xe rồi đấy.
Bác đi dây như vậy là quá chuyên nghiệp, em chưa trích dây kiểu này, bác tìm được đầu dây như vậy là quá hơn thợ. Để lấy dây B+ em quan niệm là đi riêng 1 sợi dây từ bộ cầu chì chứ chưa trích dây như thế này, vì em không muốn can thiệp vào hệ thống của xe.
Ngày hôm nay em làm 1 chuyến Đà Lạt - Thủ Đức, xe chạy quá tốt, máy lạnh thì lạnh teo, để chế độ ECO cũng còn quá lạnh, nhiều khi bà cả nhắc phải tắt máy lạnh, hệ thống thanh cân bằng giúp xe chắc chắn trên đường, phải nói là SWG nay được nâng tầm
View attachment 278364 View attachment 278365 View attachment 278366 View attachment 278367 View attachment 278368

Cảm ơn bác, cánh gió màu bạc chỉ lệch màu (sáng hơn) so với màu xe em 1 tý thôi, nhìn kỹ mới nhận ra nên em ko sơn lại. Thực ra nếu bác lấy dây (+) thì đi hẳn dây riêng từ cầu chì là đúng rồi, nhưng ở trường hợp này thì dây (+) chỉ có điện khi bác cài số lùi thôi. Còn B+ như bác nói là nguồn thường trực

Tập Lái
29/6/10
20
7
3
kakalot.com
Em đã lắp xong thanh giằng giảm xóc trước rồi ạ
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Cảm ơn bác Huy!

Đây là dự tính sắp tới của em, 3 màn hình. Ước tính chi phí 1.500.000đ. Dùng nguồn phát Video từ Iphone, ipod hoặc đầu Android

Em đã xong ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em vừa xong 1 chuyến Đà Lạt - Sài Gòn cuối tuần, chia sẽ cùng bác nào có ý sắm cái dẫn đường. Em thấy Vietmap R79 có cập nhật phần mềm mới tháng 02/2015 là quá tốt, vừa tầm tiền, mấy cái khác như C005 hay Papago là quá cao cấp, sài R 79 là Ok rồi.
Trên quốc lộ, thiết bị báo khi vào 50 km/h hoặc 80 km/h là tương đối chuẩn. Những nơi báo qua cầu vượt hay chuyển hướng rất chuẩn. Có thêm hình ảnh bản đồ định hướng để hình dung nhánh rẽ.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Đường đi tìm đồ nghề đề tự sướng, tự thỏa mãn đam mê thật vất vả và tốn tiền, em vừa rinh về 1 cái máy cưa, khoe với anh em 1 phát.

Nghe nói là thương hiệu của Đức, tuy nhiên mới thấy lần đầu

Cắt thẳng

Cắt nghiêng

Nhấn xuống

Và đẩy trượt

Cắt thẳng

Cắt nghiêng góc từ 0 - 45 độ

Các chi tiết khá sắc nét

Bảng thước đo không chê vào đâu được

Thời gian là rất quý, có nhiều việc, nhiều dự án phải làm.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/3/14
153
150
43
Em vừa xong 1 chuyến Đà Lạt - Sài Gòn cuối tuần, chia sẽ cùng bác nào có ý sắm cái dẫn đường. Em thấy Vietmap R79 có cập nhật phần mềm mới tháng 02/2015 là quá tốt, vừa tầm tiền, mấy cái khác như C005 hay Papago là quá cao cấp, sài R 79 là Ok rồi.
Trên quốc lộ, thiết bị báo khi vào 50 km/h hoặc 80 km/h là tương đối chuẩn. Những nơi báo qua cầu vượt hay chuyển hướng rất chuẩn. Có thêm hình ảnh bản đồ định hướng để hình dung nhánh rẽ.
View attachment 279702
Bộ này nhiêu vậy Bác

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bộ này nhiêu vậy Bác
Bác nên mua chính hãng Vietmap để sau này cập nhật bản đồ cho dễ. Bộ này em số hên hay lục lọi hàng thanh lý nên mua được giá rẽ, bác mua chính hãng luôn đi bác, tuy nhiên để tốc độ xử lý tốt khi vào vòng xoay thì nếu có điều kiện bác mua loại cao cấp hơn, theo em R 79 là quá OK

• Like
Reactions: votran.anhtien
Hạng B2
25/8/13
194
87
28
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em được nhiều bác hỏi về Dynamo và Block lạnh SWG, em bạo gan có ý như sau:
- Hàng Dynamo Denso hiện nay thấy có bán rất nhiều tại các bãi hàng nội địa Nhật dọc theo QL1A đoạn giao giữa Huyện Bình Chánh & Bến Lức Long An. Bác chỉ đọc thông số đo chiều dài cái pat giữ và ra đấy chọn lựa chiến 1 em là xong, nên nhớ là mặc đồ dầu càng dơ càng tốt, chân đi dép mũ và đi xe cà tàng, lấy dầu nhớt bôi vào tay cho đen, ra đó hỏi cái dynamo cho cái máy cày hay máy bơm nước tưới gì đó, trả giá kỳ kèo cho ác vào. Chứ đi xe hơi, mua cái Dynamo cho xe hơi là giá khác ráng chịu nha.
- Còn cái Block lạnh thì hơi khó, vừa rồi có hỏi hàng bãi thì báo là hết hàng, nếu có yêu cầu thì em đặt hàng, đồ TQ thì hàng đủ kiểu, đủ giá, còn hàng Nhật thì em định chiến thử em này

Con này thì từ nơi xa lắm, em đang xem giá nó thế nào rồi đem về làm chuột bạch
http://www.amazon.co.jp/スズキ-SUZUKI-スズキ ワゴンR エアコンコンプレッサー 【95200-76G03】/dp/B00YN2L79Y/ref=sr_1_90?ie=UTF8&qid=1434471453&sr=8-90&keywords=エアコン、スズキワゴン

Lấy hàng này thì khỏi lo hàng TQ :)

Chỉnh sửa cuối: