Tập Lái
15/4/16
22
5
3
45
HCM city
Sr. Em gửi bác . Xe này bị sôi nước làm mát, nguyên nhân ron cuilat bị hỏng, ngoài vật tư bác thợ mua thấy giá cả hợp lý còn xúc két nước, thời gian làm cả ngày. Tổng chi phí như thế em thấy hợp lý
View attachment 477582
Một đặc điểm nữa Garage này một chủ, một thợ, một thầy tất cả là bác Ní làm nên bác yên tâm xe đem đến không phải là mấy chú học việc làm đâu nhé.
Dạ em cảm ơn Bác Xu ạ,

Hạng C
4/12/14
842
8.113
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
A Huy cho e hỏi cách tháo 2 mang cá hai bên đầu xe (chổ cái đèn xi nhan hông xe). E nhìn lòn vào thấy đóng dơ quá mà ko bít tháo chổ nào, mở nắp capo thấy có 2 con ốc. Ngoài ra ko thấy thêm ốc nào nữa!

Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Chào toàn thể các bác trong diễn đàn này
em huutuan28 chuẩn bị nghiên cứu về cảm biến điểm mù (BLIS) dựa trên cảm biến siêu âm đo khoảng cách xe nằm trong điểm mù.

Có bác nào quan tâm hoặc biết về hệ thống này xin vui lòng chia sẻ để em lấy khí thế
Mục đích nhằm trang bị thêm hệ thống cảnh báo an toàn cho xe wagon nói riêng và dòng Suzuki vốn ít được trang bị các option cao cấp nói chung.

Hạng B2
5/10/15
139
84
43
42
A Huy cho e hỏi cách tháo 2 mang cá hai bên đầu xe (chổ cái đèn xi nhan hông xe). E nhìn lòn vào thấy đóng dơ quá mà ko bít tháo chổ nào, mở nắp capo thấy có 2 con ốc. Ngoài ra ko thấy thêm ốc nào nữa!
Ngay nắp capô 2 con ngày đèn pha 1 con mở cửa ra có 1 con và dưới lường xe ngay cửa 1 con là lấy ra ok. Hôm trước mình tháo ra thu thập đồ chơi của mấy anh tý quá trời luôn .cái chỗ đó là phần lấy gió ngoài của máy lạnh đó

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Để vệ sinh bên trong đó có 2 cách:
- Tháo bánh và tháo cái lòng vè ( miếng nhựa đen che bánh xe) là được. Anh hay làm cách này.
- Tháo cái ốp bên hông, nó có mấy con ốc đầu mở khoá 10 nằm dọc theo xe là được. Tuy nhiên khi lắp vào phải cẩn thận không thì méo cái ốp vì có mấu cài.
trong này bị dơ là do cái lòng vè lắp không khít hoặc bị bể, em cho kiểm tra lại cái này

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Chào toàn thể các bác trong diễn đàn này
em huutuan28 chuẩn bị nghiên cứu về cảm biến điểm mù (BLIS) dựa trên cảm biến siêu âm đo khoảng cách xe nằm trong điểm mù.

Có bác nào quan tâm hoặc biết về hệ thống này xin vui lòng chia sẻ để em lấy khí thế
Mục đích nhằm trang bị thêm hệ thống cảnh báo an toàn cho xe wagon nói riêng và dòng Suzuki vốn ít được trang bị các option cao cấp nói chung.
Anh sẽ luôn ủng hộ để em lấy khí thế, ngặt nỗi trình chưa đến nên chưa thể góp ý gì. Một optoin hay và chỉ có trên xe xịn. Cố lên Tuấn ơi :)