Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Bác đi Everest đường dài là bao phê, mấy lỗi nhỏ không đáng. A cùng cty mới lấy , em chạy thử thấy mê quá
Đúng rồi bác, cảm giác ngồi trong rất êm, và yên tĩnh. Mở nhạc 6-7 là hầu như không còn nghe gì bên ngoài.

Chạy ngang đồi cát đỏ Mũi Né em có mon men lên bãi cát rìa ngoài. Suýt kẹt nhưng bật 2 cầu chậm với khóa vi sai cầu sau là ra cái một, bao phê.

Tập Lái
11/2/19
18
241
31
34
Bác có vẻ hay đi Đà Lạt, em đang tính đi Bảo Lộc vài ngày chắc bác cũng rành đường đoạn này, không biết từ QL1A quẹo vô DT766 để lên Bảo Lộc thì đường xá thế nào vậy bác?
Nếu bác đi Bảo Lộc từ QL1A quẹo vô DT766 thì:
  • DT766 đường đẹp toàn tuyến;
  • DT713 khá đẹp, có đoạn khoảng 2km đường đang làm (trước khi đến đèo Tà Pưa). Đến đèo Tà Pứa, cảnh đẹp, đường thỉnh thoảng có vài ổ gà. Đoạn cuối, rẽ vào QL20 đường hơi hẹp.
Nói chung, đi Bảo Lộc theo tuyến này OK, đường vắng, không có trạm thu phí nào.

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng B2
22/9/13
459
520
93
QL55-56 quê em đây mà. Tuần nào cũng SG- Bình Châu theo cung đường này, quá phê.

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
QL55-56 quê em đây mà. Tuần nào cũng SG- Bình Châu theo cung đường này, quá phê.
Em thích QL55-QL56 quá bác à. Dù chưa đi được hết toàn bộ các đoạn của 2 QL trên, nhưng bữa giờ chưa gặp phải đoạn nào xấu cả, ngoài ra, lượng xe tương đối vắng vẻ, số lượng biển báo cũng ít hơn nhiều so với QL1/QL1A.

Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Em thích QL55-QL56 quá bác à. Dù chưa đi được hết toàn bộ các đoạn của 2 QL trên, nhưng bữa giờ chưa gặp phải đoạn nào xấu cả, ngoài ra, lượng xe tương đối vắng vẻ, số lượng biển báo cũng ít hơn nhiều so với QL1/QL1A.
Đa số đường của tỉnh BRVT rất đẹp và rất ít trạm thu phí. 2 cái QL này đẹp thế mà không có thu phí trạm nào. Tỉnh đầu tư rất có tâm đó bác.

Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Hôm qua nhà em cũng cao hứng làm chuyến giống gia đình bác, nhưng khúc về em lại đi QL1A để tiện đường đi hết cao tốc LT-DG.
=> Đi QL1A đúng là nhức đầu, về tối quan sát biển báo liên tục, gặp kha khá chim mồi ở mấy đoạn cấm vượt nữa.
Lần tới em sẽ thử đi theo lịch trình của bác xem sao, xa hơn chút nhưng nhẹ đầu.

Tiện thể các bác cho em hỏi, nếu em về qua QL55, rồi rẽ QL56 tới Long Khánh để vào cao tốc thì đường có dễ đi hơn không? Cảm ơn bác bác ạ.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Hôm qua nhà em cũng cao hứng làm chuyến giống gia đình bác, nhưng khúc về em lại đi QL1A để tiện đường đi hết cao tốc LT-DG.
=> Đi QL1A đúng là nhức đầu, về tối quan sát biển báo liên tục, gặp kha khá chim mồi ở mấy đoạn cấm vượt nữa.
Lần tới em sẽ thử đi theo lịch trình của bác xem sao, xa hơn chút nhưng nhẹ đầu.

Tiện thể các bác cho em hỏi, nếu em về qua QL55, rồi rẽ QL56 tới Long Khánh để vào cao tốc thì đường có dễ đi hơn không? Cảm ơn bác bác ạ.
Khúc đó cũng ok lắm đó bác. Em cũng đã từng đi rồi, nhưng bác đừng đi QL55 tới Bà Rịa rồi quẹo lên QL56 mà nên đi QL55, đến DT328 thì quẹo vô rồi đi tiếp đến Ngãi Giao - Hòa Bình xong từ đó đi ra QL56.

Chúc bác đi vui

• Like
Reactions: sedantx1