Hạng D
10/2/12
2.479
2.960
113
tranquoctoan nói:
moonriver nói:
tranquoctoan nói:
Xe không có EDC và Dynamic drive mới thay được. Còn xe nào có thì có thể thay đổi độ cao bằng phần mềm. Theo ý kiến cá nhân thì đi đường VN thì cao tốt hơn thấp. 

Xe có EDC thì order đúng loại KW có EDC sẽ ok đó bác!
Cũng không hẳn vì lúc đó EDC sẽ bị disable (không dùng nữa), bác đọc kỹ ở đây , như thế thì có khi cả Active Drive cũng bị disable theo, vào cua sẽ không còn cân xe nữa.
 [*]When using original tires, wheel offset spacers may be required[*]For the rear axle sport shock absorbers will be supplied, the factory air spring will maintain. The lowering of the vehicle needs to be done according to the instructions.[*]Electronic damping control has to be deactivated. Deactivation kit is included in the delivery.[/list]
Bác yên tâm, xe ko lật đâu :D

Hạng C
2/4/08
917
519
93
sigfe nói:
tranquoctoan nói:
moonriver nói:
tranquoctoan nói:
Xe không có EDC và Dynamic drive mới thay được. Còn xe nào có thì có thể thay đổi độ cao bằng phần mềm. Theo ý kiến cá nhân thì đi đường VN thì cao tốt hơn thấp.

Xe có EDC thì order đúng loại KW có EDC sẽ ok đó bác!
Cũng không hẳn vì lúc đó EDC sẽ bị disable (không dùng nữa), bác đọc kỹ ở đây , như thế thì có khi cả Active Drive cũng bị disable theo, vào cua sẽ không còn cân xe nữa.

• When using original tires, wheel offset spacers may be required
  • For the rear axle sport shock absorbers will be supplied, the factory air spring will maintain. The lowering of the vehicle needs to be done according to the instructions.
  • Electronic damping control has to be deactivated. Deactivation kit is included in the delivery.

• Bác yên tâm, xe ko lật đâu :D

• Nếu phải deactivate EDC của các dòng xe cao cấp thì uổng thật, tính năng này chắc cũng chiếm hết 5-10% giá trị chiếc xe :D.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Nó chỉ hướng dẫn yêu cầu cái EDC phải deactive thôi mà! Nhưng nếu xe có EDC mà bỏ cũng hơi phí thật.

Hạng B1
16/3/13
67
28
6
Các bác tranh luận về EDC nhưng theo em nhớ thì Euro Auto nhập xe về không có tính năng đó thì phải.
<a href=
Chia sẻ về bộ phuộc KW V3 gắn trên X6
" />

Cái nút EDC nó nằm cạnh cái cần số kia ạ. Xe em không có!

Hạng B1
16/3/13
67
28
6
Chức năng EDC là chức năng tiêu chuẩn cho dòng M, chứ với con cùi 35i này của em thì không có EDC các bác ạ.