Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
hình ảnh rõ nhất của con đập và vệt bánh xe chụp từ xa phía chân của đoạn sau này sẽ là khu đặt tuabin phat điện .
Chinh phục đập thủy điện BÙ GIA MẬP

những cây gỗ to 2 ~ 3 người ôm bị cưa ngả không thương tiếc người ta gọi là tận thu khi làm thủy điện

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
@ winlover: em không rành về Win nên cũng không biết có lên nổi không bác ạ. Lúc em tiền trạm chỉ dám đi kiểu leo bậc thang, đưa chân xuống trước để khỏi ngã.
Chưa xe nào lại gần con dốc ngoại trừ xe bánh xích cũng phải vất vả mới lên được, nghe đâu trước đó cũng có một em bánh xích bị lật vài vòng vì con dốc này lúc xuống:confused::confused:
Con mút xôi mở hết tốc lực cũng chỉ lên được 1/2 dốc rồi tự quay bánh tuột xuống ...:confused:

Tấm ảnh gần cuối cũng chưa nói được độ dốc của đoạn này.
Bác nhamtiensinh chinh chiến lâu năm gặp con dốc này lúc đầu cũng đã bỏ cuộc vì sự ngăn cản của anh em xây dựng công trình do sợ xe lăn xuống dốc. Cũng may nhờ có mấy lời xúi dại của em mà có chuyến offroad để đời:D
Tưởng chừng như mut xôi đã nằm luôn dưới suối vì không thể lên được ... anh em offroad một phen bẽ mặt với đám công nhân xây dựng cũng vì óp dốt

Chuyến vượt dốc như thế nào mời các bác xem hồi sau ....

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Để em đoán cái coi, giống như mấy ông thầy bói mù xem voi vậy.
1. Hồi một: F1 đi xe trâu ra mua thêm cáp nối vô để kéo xe lên.
2. Hồi hai: điện thoại nhờ đoàn bay 819 gửi lên một trực thăng (như lời mấy bác làm thuỷ điện) để cứu hộ.
3. Hồi ba: nhờ mấy bác xe cuốc cuốc đường cho thoai thoải để dễ đi.

thôi hồi sau sẽ rỏ

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.948
113
www.phindeli.com
Kiếm cái dây cáp dài dài, móc 1 đầu vào cái xe xúc ở trên đỉnh dốc ... dùng tời kéo

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Chỗ này rộng, chắc Nhâm gia chơi trò zic zac chạy tới de lui 1 hồi cũng qua được 300m dốc thôi

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
47
@nhantiensinh: Bác đến Bù Gia Mập hôm CN (15/11/2009) phải không? Hôm đó có bác F1 luôn à? Em sinh ra và lớn lên ở Bù Gia Mập nè! Em cũng thường chở F1 về đây thăm nội ngoại.

Hạng B2
15/4/09
135
0
0
Dĩ nhiên là "phải lên được " thì mới về nhà post hình cho anh em xem,mà bác liều quá đấy.Dốc trông vậy chứ rất cao và trơn + độ dài .
Tiếp tục đi bác,hay quá.