Hạng B2
16/5/18
133
87
18
E định học lái xe b2 chỗ Trung Tâm Dạy Nghề Lái Xe Tư Thực Thành Công địa chỉ ở 208E Hồng Bàng, Q5, ko biết anh chị nào đã từng đăng ký học ở đây cho e biết có uy tín ko ạ? Do e thấy trên youtube mấy clip thầy Kỳ Phước(thầy làm ở chỗ Trung Tâm Dạy Nghề Lái Xe Tư Thực Thành Công địa chỉ ở 208E Hồng Bàng) dạy thấy cũng hướng dẫn nhiệt tình và dễ hiểu nên muốn đăng ký học? e có hỏi nếu nộp hồ sơ tháng 8 học tới tháng 12 thi và sát hạch ở Hậu Giang lận sao mà xa thế ko biết? còn ko thì chờ tháng 5/2021 thi ở tphcm, giá gói 17tr900. Mọi người cho e cái ý kiến với do e lần đầu ko biết xe cộ bằng cấp gì hết thấy cũng hoang mang quá! còn e hỏi hoàng gia với tiến bộ thì cũng tầm tháng 5/2021 mới thi luôn!
Cho e hỏi học lái xe chỗ thầy Kỳ Phước(youtube) có ổn ko vậy?

Cho e hỏi học lái xe chỗ thầy Kỳ Phước(youtube) có ổn ko vậy?

Sau khi mod edit nội dung về thầy kỳ phước dạy lái xe để anh chị có thể xem xét tham khảo lựa chọn nơi học bằng lái xe.
Trước tiên qua lời khuyên đánh giá của anh @nguyenbaonguyen để anh chị tham khảo.

Em cũng học chỗ này ra. Thầy dạy gan thiệt, mới bữa học thứ 2 là kêu chạy ra đường lúc 7g30 sáng, run vãi luôn.
  • Bác thích học bằng xe tải nhỏ hay xe 4c thì nói thầy biết trước mà đăng ký xe.
  • Xe thì cũng tương đối tốt chứ không nát và lỏng lẻo.
  • Bãi xe sa hình ở Thủ Đức đối diện Suối Tiên, cũng là nơi thi luôn. Mang thẻ học viên vào là tập sa hình không thấy thu phí gì cả, chạy chán thì trả xe về thôi, hôm nào đông học viên thì chạy tầm 5 vòng là bị đòi xe lại. Tranh thủ đầu giờ các buổi đi đăng ký tập đường trường, tha hồ trải nghiệm sát rạt và đối đầu với xe công, xe khách.
  • Hôm nào tập 2 buổi sáng chiều thì ra ăn cơm sinh viên giá bèo hay cơm xe tải giá cao tí. Ngon nhưng hơi dơ, nóng vãi linh hồn mấy cái quán trước cổng trường.
  • Thầy không la cà nhậu nhẹt, vòi vĩnh gì cả. Bữa nào thầy dạy chính bận thì các thấy khác hỗ trợ.
Anh chị có thể xem rõ chi tiết hơn về các trường dạy uy tín.
https://www.otosaigon.com/threads/c...n-ninh-nhan-dan-dao-tao-uy-tin-khong.8716104/

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/7/20
5
1
0
44
M hỏi trên zl thì báo 17900 gói vip. Còn tới nơi hỏi thì nv tư vấn chỉ 15400 cũng báo thi t12 ở hậu giang. Còn thi tphcm thì t5/2021. Cũng đang phân vân giống bác.

Tập Lái
1/6/18
24
3
4
31
Giờ ở tphcm học xong nếu muốn thi thì chắc qua 2021 mới thi. Mình mới đk Hoàng Gia hôm tháng 6/2020, qua tới t4/2021 mới thi. Hphi 18tr nếu học ngày thường. Nếu bạn muốn uy tín thà chịu mắc chút thì nộp Hoàng Gia cho chắc. Chứ nộp mấy TT khác mình nghĩ chi phí phát sinh thêm cũng v.

• Like
Reactions: Văn Sáng
Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Thread cũ nè hai bác.
https://www.otosaigon.com/threads/c...n-ninh-nhan-dan-dao-tao-uy-tin-khong.8716104/

Em cũng học chỗ này ra. Thầy dạy gan thiệt, mới bữa học thứ 2 là kêu chạy ra đường lúc 7g30 sáng, run vãi luôn.
  • Bác thích học bằng xe tải nhỏ hay xe 4c thì nói thầy biết trước mà đăng ký xe.
  • Bãi xe sa hình ở Thủ Đức đối diện Suối Tiên, cũng là nơi thi luôn. Mang thẻ học viên vào là tập sa hình không thấy thu phí gì cả, chạy chán thì trả xe về thôi, hôm nào đông học viên thì chạy tầm 5 vòng là bị đòi xe lại. Tranh thủ đầu giờ các buổi đi đăng ký tập đường trường, tha hồ trải nghiệm sát rạt và đối đầu với xe công, xe khách.
  • Hôm nào tập 2 buổi sáng chiều thì ra ăn cơm sinh viên giá bèo hay cơm xe tải giá cao tí. Ngon nhưng hơi dơ, nóng vãi linh hồn mấy cái quán trước cổng trường.
  • Thầy không la cà nhậu nhẹt, vòi vĩnh gì cả. Bữa nào thầy dạy chính bận thì các thấy khác hỗ trợ.
Ps: Chia sẽ cho anh em biết một nơi dạy theo em thấy uy tín. Các bác đi trải nghiệm rồi report lại cho anh em nhé.
Đừng thấy em là "Tập Lái" thì nói em PR nha, cái nick cũ của em từ 2010 kìa mà do xài email yahoo , lâu quá quên pass email --> ko lấy pass cho nick otosaigon lại được cho nên em dk nick mới cho nhanh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/5/18
133
87
18
M hỏi trên zl thì báo 17900 gói vip. Còn tới nơi hỏi thì nv tư vấn chỉ 15400 cũng báo thi t12 ở hậu giang. Còn thi tphcm thì t5/2021. Cũng đang phân vân giống bác.
e nộp và đóng học phí ở Thành công nhà bè rồi bác! hỏi nó kêu dự kiến tháng 12/2020 thi, học phí 15 chai, có 18h thực hành 1h miễn phí xe chí sa hình! còn e hỏi Tiến Bộ học phí tầm 13 chai 6 tháng sau thi, còn hoàng gia 18 chai 5/2021 thi! ko lẽ thành công lùa gà ta?

Hạng B2
16/5/18
133
87
18
Giờ ở tphcm học xong nếu muốn thi thì chắc qua 2021 mới thi. Mình mới đk Hoàng Gia hôm tháng 6/2020, qua tới t4/2021 mới thi. Hphi 18tr nếu học ngày thường. Nếu bạn muốn uy tín thà chịu mắc chút thì nộp Hoàng Gia cho chắc. Chứ nộp mấy TT khác mình nghĩ chi phí phát sinh thêm cũng v.
vậy mà thành công chỗ nhà bè dự kiến tháng 12 thi phí 15 chai + 580 lệ phí bằng! chắc e bị nó lùa rồi? sao nó lại đc thi trc ta?

Tập Lái
8/7/20
5
1
0
44
Ko phải lùa bác. tháng 12 thi là thi dưới hậu giang đó. tại bác ko hỏi kỹ. tại trc mình thấy có bác nói vấn đề này rồi nên mình hỏi kỹ vụ này thì nhân viên nói vậy. t12 thì thi ở hậu giang, còn qua năm thì thi ở nhà bè.

Tập Lái
8/7/20
5
1
0
44
Thread cũ nè hai bác.

Ps: Chia sẽ cho anh em biết một nơi dạy theo em thấy uy tín. Các bác đi trải nghiệm rồi report lại cho anh em nhé.
Đừng thấy em là "Tập Lái" thì nói em PR nha, cái nick cũ của em từ 2010 kìa mà do xài email yahoo , lâu quá quên pass email --> ko lấy pass cho nick otosaigon lại được cho nên em dk nick mới cho nhanh.
Mình ở bình tân. chạy ra suối tiên học thì xa quá. :((

Tập Lái
21/7/20
4
4
0
34
Thầy Kỳ Phước lúc trước dạy bên Hoàng Gia, sau tách ra lập bên Thành Công, phải là TC 208E Hồng Bàng mới đúng nha, giá B2 là 17tr9, còn mình hỏi C thì thêm 2tr, nói chung theo tìm hiểu thì thầy chỉ dạy kèm cho những bạn đã rành chạy ( chưa biết chạy sẽ có người khác kèm đến khi chạy ok chuẩn bị thi thì thầy Phước sẽ kèm ).

Mình thì đăng kí C bên Tiến Bộ total đâu đó ~ 17tr, tại mình ở Hóc Môn - Củ Chi nên đi qua Tiến Bộ học gần hơn

Tập Lái
8/7/20
5
1
0
44
Thầy Kỳ Phước lúc trước dạy bên Hoàng Gia, sau tách ra lập bên Thành Công, phải là TC 208E Hồng Bàng mới đúng nha, giá B2 là 17tr9, còn mình hỏi C thì thêm 2tr, nói chung theo tìm hiểu thì thầy chỉ dạy kèm cho những bạn đã rành chạy ( chưa biết chạy sẽ có người khác kèm đến khi chạy ok chuẩn bị thi thì thầy Phước sẽ kèm ).

Mình thì đăng kí C bên Tiến Bộ total đâu đó ~ 17tr, tại mình ở Hóc Môn - Củ Chi nên đi qua Tiến Bộ học gần hơn
Mới dki bên này xong. Chỗ này ngoài thầy phước còn thầy nào dạy ok ko bác? dki thầy phước mà đông quá ko có lịch luôn. :((

• Like
Reactions: DƯƠNG TRUNG