Hạng D
14/11/10
3.031
4.461
113
HCM
Bác pro quá

Theo hình bác vẽ em thấy đánh lái hơn sớm. Em nghĩ đuôi xe phải đụng tới vạch tròn xanh ở giữa mới đánh lái.
Em chờ hình sau của bác.

mit.jacmo84 nói:
Em chưa tính xong. Do bận quá, khi nào rảnh, em sẽ tính tiếp. Em tạm thời đưa lên cho các bác ném đá trước. Hiện trạng là đang bị cấn đầu xe ngay chỗ mũi tên đỏ.
Các bác quên một điều là bán kính quay của grandis là 5.8m. Vì vây, không phải cứ cắt hình ra xoay làm sao cũng được đâu. Phải xoay đúng bán kính của xe nữa.

Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
innova2222 nói:
Em xoay trên máy tính thì từ vị trí số 1 để de xe vào được Cổng ở vị trí số 7 và 8 thì cổng phải rộng 4m, cổng rộng 3.5m thì khả năng để lại cái cản trước là rất cao.
Hình minh họa:
1.cổng 4m

2. Cổng 3.5 m

Em nghĩ đây là bản vẽ đường đi khi khiêng cái giường, 2 người khiêng trước và 2 người khiêng sau.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Nhà em có cái sân: em đang đậu xe hầu như giống nhà bác chủ, kích thước khác xíu thôi (đứng ngoài đường nhìn vào thấy cái hông xe bên tài). Nhưng đường trước nhà em hơi khác, rộng hơn, bù lại em có cái lề cách con đường và sân, trước khi vô sân phải de lên dốc khá cao.

Cửa nhà em: mỗi cột béton "gánh" 2 cánh, 2 cột 2 bên là 4 cánh, trên 4 cánh cửa có cái đà sắt hộp băng ngang chịu lực phụ, cửa bằng sắt hộp + lưới nên cũng không quá nặng.

Mỗi cánh cửa kt ngang 1025 x4 = 4100. Vậy khi em mở hết cửa kích thước lọt lòng là 4 mét mốt. Em làm cửa để dự kiến mua Grandis mà chưa có xiền mua :D:D:D, hiện đang chạy chiếc nhỏ hơn Grandis.

Nhà em thì chiếc Zace và chiếc Innova vào vô tư đầu đít đều được.
Vài dòng bác chủ tham khảo PA cửa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Báo cáo với bác là lành ít dữ nhiều ạ. Hiện giờ, em chưa tính xong. Nhưng thấy hơi...khó để xe lọt qua được. Tuần sau em sẽ tính tiếp.
Khi xe chuyển động sẽ có 8 đường cong như trong hình: 4 đường màu xanh dương và 4 đường màu xanh lá cây. Tượng trưng cho 4 bánh xe và 4 góc của xe. Chỗ mũi tên là những chỗ đang gặp vấn đề.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
nói chung cố vào thì có thể nhưng tránh cái bụng bên tài thì dính cái mũi bên phụ, né được cái mũi thì dính cái hông.
Còn ra thì chắc phải thuê thần đèn cho lành

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Nhìn thấy căng quá a Nguyên ơi.... vẻ còn thấy khó , chạy còn khó hơn.

Hạng D
14/11/10
3.031
4.461
113
HCM
ngidinh nói:
Nhìn thấy căng quá a Nguyên ơi.... vẻ còn thấy khó , chạy còn khó hơn.
Uh Em.
Chắc phải căng dây, cắm cọc chạy thử cho chắc chứ ko làm xong vào ko dc thì nguy.

Hạng C
5/6/09
664
4.335
93
47
Re: Cho em hỏi kích thước cổng vào cho xe Grandis

Em không chắc chắn, nhưng bán kính quay chắc theo góc cua, chứ không phải giữa trục trước như bác chủ, bác nào rành chỉ giúp với.
Còn vụ lấn cấn thì nên xem xét lại vì bác phải tưởng tượng trời tối, mưa và có vài xị nữa thì mới vào chuẩn được. Ngoài ra còn áp lực dân chúng chờ bác nữa (nếu có).
Nếu có bậc thềm thì bác chủ nghiên cứu khoảng sáng gầm và làm bậc đầu tiên thấp hơn khoảng 1cm cũng tận dụng được khoảng 30cm rộng.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/1/13
318
178
43
Re: Cho em hỏi kích thước cổng vào cho xe Grandis

Sắm được xe chả lẽ không làm được cái cửa cho nó hoành tráng?
Do chiều sâu sân hẹp nên phải đậu xe theo kiểu ghép xe song song (đậu cặp hông), vì vậy bác cứ làm cổng rộng cho hàng xóm lác mắt ( cuốn. lùa hoặc nhiều cánh xếp)