Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Theo em thì bác nên dán đầy đủ vào đi ah. Vì bác đã từng nói xe tải mà bị thổi vào thì thế nào cũng tốn bánh mì.
Em dán rồi ạ. Nhưng thắc mắc về mặt Luật pháp. Dù em nghĩ xe nhà em không dán vẫn đúng Luật nhưng cái này dễ, thôi thì cứ làm để "tránh chó cắn càn" bác à.

Hạng C
4/5/12
519
18
28
Á đù, tự chế ra qui định mới để áp lỗi mới. Các anh ý tự cho mình là nhà lập pháp, hành pháp và cuối cùng là tòa án :eek:

Hạng D
29/3/12
1.004
249
63
39
Bình Dương
Em dán rồi ạ. Nhưng thắc mắc về mặt Luật pháp. Dù em nghĩ xe nhà em không dán vẫn đúng Luật nhưng cái này dễ, thôi thì cứ làm để "tránh chó cắn càn" bác à.
Không thực hiện việc vẽ, kẻ chữ trên thành xe và cửa xe, thì mức phạt tiền từ 300 đến 400 (theo điểm c, khoản 2, điều 30 nghị định 171 của chính phủ).

Hạng B2
24/6/11
286
22
18
Tp HCM
đúng là cần có số ĐT của chủ xe trên 2 bên cửa.khi cần gọi cho chủ xe biết "hồi nãy tao lấy có 2 ổ bánh mì thôi,tài xế mày về nói tao lấy 3 ổ là tao hổng chịu à nha

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Trưa nay 22/05, xe tải bên em cũng bị bọn xxx thổi vào vì lỗi này bọn nó đòi 2tr nhưng tài xế trả giá được xuống còn 1,5tr, càng ngày xh càng bẩn quá các bác ah :(

Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Trưa nay 22/05, xe tải bên em cũng bị bọn xxx thổi vào vì lỗi này bọn nó đòi 2tr nhưng tài xế trả giá được xuống còn 1,5tr, càng ngày xh càng bẩn quá các bác ah :(
Xe bác có kinh doanh vận tải không?, nếu không thì sợ chó gì chúng nó

• Like
Reactions: kethanbi08
Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Xe bác có kinh doanh vận tải không?, nếu không thì sợ chó gì chúng nó
Đọc trong NĐ171, em tìm thấy cái này:
Điều 28. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về vận tải đường bộ, dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ
2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với tổ chức kinh doanh vận tải, dịch vụ hỗ trợ vận tải thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không niêm yết tên, số điện thoại của đơn vị kinh doanh vận tải ở phần đầu mặt ngoài hai bên thân hoặc mặt ngoài hai bên cánh cửa xe ô tô chở hành khách theo quy định;
b) Không niêm yết tên, số điện thoại của đơn vị kinh doanh vận tải, tự trọng của xe, tải trọng được phép chở của xe ở mặt ngoài hai bên cánh cửa buồng lái xe ô tô tải theo quy định;
c) Không niêm yết tên, số điện thoại của đơn vị kinh doanh taxi tải, chữ taxi tải, tự trọng của xe, trọng tải được phép chở của xe ở mặt ngoài hai bên thành xe hoặc mặt ngoài hai bên cánh cửa buồng lái xe taxi tải theo quy định;
d) Không đánh số thứ tự ghế ngồi trên xe ô tô chở hành khách theo quy định;
đ) Sử dụng xe buýt có màu sơn khác với màu sơn đã đăng ký với cơ quan có thẩm quyền để kinh doanh vận tải bằng xe buýt.
Xe công ty em chỉ chở hàng cho công ty chứ không chở hàng dịch vụ thì có bị phạt không vậy bác, luật khó hiểu quá tạo điều kiện cho bọn xxx nó lộng hành :confused:

Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Đọc trong NĐ171, em tìm thấy cái này:
Điều 28. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về vận tải đường bộ, dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ
2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với tổ chức kinh doanh vận tải, dịch vụ hỗ trợ vận tải thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không niêm yết tên, số điện thoại của đơn vị kinh doanh vận tải ở phần đầu mặt ngoài hai bên thân hoặc mặt ngoài hai bên cánh cửa xe ô tô chở hành khách theo quy định;
b) Không niêm yết tên, số điện thoại của đơn vị kinh doanh vận tải, tự trọng của xe, tải trọng được phép chở của xe ở mặt ngoài hai bên cánh cửa buồng lái xe ô tô tải theo quy định;
c) Không niêm yết tên, số điện thoại của đơn vị kinh doanh taxi tải, chữ taxi tải, tự trọng của xe, trọng tải được phép chở của xe ở mặt ngoài hai bên thành xe hoặc mặt ngoài hai bên cánh cửa buồng lái xe taxi tải theo quy định;
d) Không đánh số thứ tự ghế ngồi trên xe ô tô chở hành khách theo quy định;
đ) Sử dụng xe buýt có màu sơn khác với màu sơn đã đăng ký với cơ quan có thẩm quyền để kinh doanh vận tải bằng xe buýt.
Xe công ty em chỉ chở hàng cho công ty chứ không chở hàng dịch vụ thì có bị phạt không vậy bác, luật khó hiểu quá tạo điều kiện cho bọn xxx nó lộng hành :confused:
Cty bác ko có chức năng KDVT thì ko bị phạt trừ khi xe bác ko dán tên cty, tải trọng xe, biển số 2 ben thùng và thành sau xe.Mức phạt chỉ 400k. Em đã chửi nhau với bọn Phú lâm và yêu cầu nó lập bb mà nào có dám. mình khuyên bác nên bổ túc kiến thức về các lỗi bọn chó hay hoạnh họe cánh tài xế đi ạ

• Like
Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Khổ 1 cái là trong cái đăng ký kinh doanh công ty em lại có chức năng KDVT với lại xe chỉ dán tải trọng, số người được chở trên cabin với decal bảng số 2 bên thân xe thôi (xe mới mua bọn bán xe nó chỉ dán cho có thế) chắc bọn xxx nó phạt thế cũng đúng nhưng ác quá. Cái xe thì mới toanh chả ảnh hưởng gì tới an toàn giao thông mà phạt 1 cái 2tr - 4tr luật bên mình nhiều lúc cũng căng thật đáng lý cái này lần đầu chỉ nhắc nhở thôi. Thêm nữa cái này em đã 2 lần nhắc tài xế đi dán rồi mà ổng cứ quên thôi nó phạt cái cho nhớ vậy :(

Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Vậy tem đăng kiểm xe bác màu xanh hay vàng? Nếu màu xanh thì đúng người đúng tội rồi. Chia buồn với bác

• Like